Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về PSoC!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về PSoC!

Em chào các anh chị ạ!
    Em mới nhận đồ án tốt nghiệp và đồ án của em là: "Nghiên cứu, khai thác chức năng của vi điều khiển PSoC (IC CY29466) và ứng dụng trong lĩnh vực đo lường và điều khiển". Trước đó em mới chỉ học Avr, cũng biết chút ý về nó còn PSoC em ko biết gì cả. Vậy em cần phải bắt đầu học từ đâu? tài liệu kiếm ở đâu mong các anh chị chỉ giúp em với ạ. Em có đọc qua thấy có PSoC1, PSoC3, PSoC5... vậy con Cy29466 nó thuộc loại nào vậy ạ.

29466 là PSoC1. Bắt đầu học từ các bài training của chính hãng Cypress. 5 bài training và các tài liệu khác (datasheet, application note ...) đều có ở trang web của hãng này. Đọc 3 bài training đầu tiên là đủ để làm.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      29466 là PSoC1. Bắt đầu học từ các bài training của chính hãng Cypress. 5 bài training và các tài liệu khác (datasheet, application note ...) đều có ở trang web của hãng này. Đọc 3 bài training đầu tiên là đủ để làm.
      Em vào trang đó mà ko thấy mấy bài training nó ở chỗ nào. Anh có thể chỉ giúp em được ko ạ. Em cảm ơn anh rất nhiều!
      Mà con này thì cần dùng phần mềm gì để lập trình vậy anh?

Comment

Em cảm ơn anh nhiều nhé. Có gì em ko hiểu em PM trực tiếp Inbox anh, anh giúp em với nhé!

Comment

Lập trình cho psoc thì dùng phần mềm psoc designer. Tôi thấy psoc khó nhất cho ng mới bắt đầu nghiên cưú về nó là phần khai báo cấu hình cứng

Comment

em đang làm đồ án về psoc điều khiển động cơ bước. bác nào có code chương trình cho em xin vs, em cảm ơn

Comment

Diễn đàn là nơi để chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi trao đổi chứ không phải là nơi xin code, xin bạn hãy post những thắc mắc, khó khăn của vấn đề lên để mọi người giúp chứ đừng nên viết mỗi một câu "có không,cho xin?"
              Technical Institutes
              Mobile: 0983278725
              Email:

Comment

Xin tài khoản ở Cypress để đọc đc app

Tôi vào trang web của cypress đăng kí nhưng ko đc vì ko có hộp thư nơi làm việc (tôi làm nghề tự do), hộp thư gmail họ ko chấp nhận. Vậy ai có thể đăng kí giúp và cho xin tài khoản tôi rất cảm ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

iceberg.2009 Tìm hiểu thêm về iceberg.2009

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X