Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có ai nạp thành công CY8C24794 bằng mạch nạp CYP chưa?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có ai nạp thành công CY8C24794 bằng mạch nạp CYP chưa?

Minh đang dùng CYP 1.7 và mạch TYPE4 nạp cho con CY8C24794 nhung nó cứ báo " Device not found" ko ah. Minh cũng đã thử thay đổi delay rồi nhưng ko hiệu quả! KO bit có bác nào đã từng nạp thành công con này chưa nhỉ ? Chỉ giáo cho tui chút đi!

Bác dùng con Psoc loại 24794 tui nghĩ là CYP nó không support đâu có lẽ bạn phải dùng cái mạch nạp loại USB mới được. Tôi đã post vấn đề này lên trên psocdeveloper rồi và họ trả lời là do không có chân reset thì phải ? không biết bạn đã hàn con nay ở đâu vậy có thể chỉ cho mình biết được không ? Vì cũng đang nghiên cứu cách truyền USB của nó
    http://www.psocdeveloper.com/forums/...pic.php?t=2185
    Có gì mong được trao đổi thêm !
    I will never fall in love again !!

Comment

Neu Bác từng làm việc với mấy con chip của điện thoại di động thì không thấy lạ với nó ! Bác cứ tạo Footprint bình thường trong Layout với kích thước mà nhà sản xuất cung cấp. Như thông thường vẫn làm í. Rồi hàn như hàn chip của ĐTDĐ, ( mỏ hàn chuyên dùng có điều khiển nhiệt độ, bộ hút chì tiêu chuẩn- ko phải loại hút chì IC DIP , kính lup, thêm cái máy khò nữa là xong).
      nhưng đáng tiệc CYP lại chịu thua ko nap dc, hic , Minh sẽ try it!

Comment

Vấn đề là mình không phải là người làm nhiều với con chip dán , tạo layout thì ko có vấn đề , quan trọng là mình không biết chỗ hàn nao ? Và khi hàn xong ko biết nó die chưa ????

Comment

À có gì bạn vào psocdeveloper nói thắc mắc mà mình đã gặp trong khi sử dụng 24794 để người ta giúp đỡ . Mà trong tài liệu của Aji thấy ông đấy nói cái CYP này support cả họ 24 mà ???

Comment

khi minh down PSoC Designer 4.2 ve nó ko support cy8c24794. Mai den v4.3 moi thay no xuat hien, Minh nghi Bac Aji cung ko nghi ho 24xxx co con 24794, Minh da goi mail de hoi Bac Aji roi , nhung van chua thay reply . Minh se co gan check moi thu de dam bao rang no Ok het!
            Dung nhu ban noi , viec han chip co nhieu kha nang chip da die nhung minh da de nhiet do trong khoang cho phép rồi.
            Minh se thu lai , co gi sẽ báo cho Bác sau !

Comment

chỉ cần dùng cái SP2 là nó support con đó rồi mà !! Bạn thử dùng cái mạch nạp USB xem sao !! Có lẽ tôi phải đi mượn nó mới được không biết cái thứ tự của con này có giống nhứ các con khác không ? thứ tự :5V
              GND
              XRES
              SCLK
              SDATA
              Bởi vì tui đang thiết kế mạch cho nó nhưng chứa biết hàn ở đâu ?
              Mà nó không có chân XRES như con cùng họ 24894 thì làm sao nạp kiểu ISSP được nhỉ !!!???

Comment

Mac du no ko có XRes nhung minh nghi co the se thử ở chế độ PowerOn Reset. Minh dang thu day! hix

Comment

CY8C24794 nạp tối với bộ nạp MiniProg1 qua cổng USB. Vì hàng chính hãng nên chắc chắn nạp được tốt luôn.
                  AFH

Comment

Nguyên văn bởi AFH
                    CY8C24794 nạp tối với bộ nạp MiniProg1 qua cổng USB. Vì hàng chính hãng nên chắc chắn nạp được tốt luôn.
                    AFH
                    Bac cho em hoi mot chut. Bac co ban mach nap do khong? neu ban thi gia bao nheu vay?

Comment

Em kiem tra lai thi thay mach MiniProg1 khong ho tro CY8C24794 ma, thong tin bac duc ra co chinh xac khong the?

Comment

bạn phải download phần mềm PSoC Programmer mới thì nó mới hỗ trợ, phần cững vẫn thế thôi, trong phần mềm mới có lựa chọn nạp chíp CY8C24794. Okie chưa.
                        AFH

Comment

CY8C24794 vẫn có thể nạp bằng CYP 1.7 . Mình sử dụng TYPE1,
                          Các Bác check lại các thông số sẽ nạp dc !
                          Chúc thành công!

Comment

Vậy la bạn đã nạp được rồi à ! chinnhr lại thông số gì vậy ? nó có detect được chíp không ! mình vừa lấy mạch về đang tìm chỗ hàn mạch mách hộ cái nhé !!

Comment

trong setting Bac chon nhu sau:
                              Powe on reset
                              lpt1
                              tpye1
                              Cai nay moi la mau chot ne!
                              Tuy theo cau hinh PC cua bac ma Bac thay doi thong so Delay. May cang manh chon delay cang nho!

Comment

Về tác giả

Collapse

phamdoan Tìm hiểu thêm về phamdoan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X