Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai biet TCP cho LPC1768 không chỉ hộ với ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai biet TCP cho LPC1768 không chỉ hộ với ?

Hi all,

ai có sample code hoặc biết cách truyền dữ liệu qua TCP với board LPC1768 không ?
    có thể share cho mình với?

Thanks!
    |

bạn vào sample code của keil->>mcb1700 lấy cái sample về easyweb ra mà chế lại là xong,
    ko ai dâng lên không không cho bạn đâu.
    các vấn đề về sdcard, usb, tcp/ip, upgrate firmware,...
    trên các dòng chip: stm32, lpc of nxp
    please cell phone: 01649895559

Comment

Thanks ban da tra lời.

Mình đã sửa code cua earweb.
      nhưng sau khi khi mình mở port và truyền dữ liệu thì nhận được một it buffer. sau đó kh duy tri được connect tion. nếu bạn biết có thể chỉ rõ cho mình được không?
      |

Comment

đặt 1 biến reconnect rồi so sánh nó với số byte get được khi host truyền header (lúc nhấn nút connect trên soft),dùng biến này làm ngắt mỗi khi connect hay disconnect là được.

Comment

mình cũng đang làm về cái này,nhưng không biết sao cứ kết nối được một lúc là bị mất và đồng thời bị mất gói khi dùng easyweb trên keil ,bạn biết vấn đề là chổ nào không? bạn có thể chỉ rỏ hơn cách tạo một nút bấm trên easyweb và gởi xuống lpc1768 ntn?
          thanks!.

Nguyên văn bởi nguyenvanvui Xem bài viết
          đặt 1 biến reconnect rồi so sánh nó với số byte get được khi host truyền header (lúc nhấn nút connect trên soft),dùng biến này làm ngắt mỗi khi connect hay disconnect là được.

Comment

Nguyên văn bởi tmltml Xem bài viết
            mình cũng đang làm về cái này,nhưng không biết sao cứ kết nối được một lúc là bị mất và đồng thời bị mất gói khi dùng easyweb trên keil ,bạn biết vấn đề là chổ nào không? bạn có thể chỉ rỏ hơn cách tạo một nút bấm trên easyweb và gởi xuống lpc1768 ntn?
            thanks!.
            vấn đề đã được chỉ rõ ở trên,các bạn cần xem lại hàm senddata,khi có trạng thái connect từ TCP thì bật biến reconnect,biến này chỉ được reset khi có trạng thái disconnect từ TCP (header byte = 80)lúc này hàm TCPclose() cũng được gọi để disconnect TCP cho board

Comment

mình đả xem qua code easyweb nhưng mình không biết phải sự dụng hàm nào để phát hiện conect từ TCP và làm sao lấy được header từ tcp frame?
              CLOSED,
              LISTENING,
              SYN_SENT,
              SYN_RECD,
              ESTABLISHED,
              FIN_WAIT_1,
              FIN_WAIT_2,
              CLOSE_WAIT,
              CLOSING,
              LAST_ACK,
              TIME_WAIT
              } TTCPStateMachine;
              bạn có thể chỉ rỏ hơn không?
              thank!

vấn đề đã được chỉ rõ ở trên,các bạn cần xem lại hàm senddata,khi có trạng thái connect từ TCP thì bật biến reconnect,biến này chỉ được reset khi có trạng thái disconnect từ TCP (header byte = 80)lúc này hàm TCPclose() cũng được gọi để disconnect TCP cho board

Comment

Nguyên văn bởi tmltml Xem bài viết
                mình đả xem qua code easyweb nhưng mình không biết phải sự dụng hàm nào để phát hiện conect từ TCP và làm sao lấy được header từ tcp frame?
                CLOSED,
                LISTENING,
                SYN_SENT,
                SYN_RECD,
                ESTABLISHED,
                FIN_WAIT_1,
                FIN_WAIT_2,
                CLOSE_WAIT,
                CLOSING,
                LAST_ACK,
                TIME_WAIT
                } TTCPStateMachine;
                bạn có thể chỉ rỏ hơn không?
                thank!
                khi TCP đã được khởi tạo sẽ tạo ra 1 socket lúc này trạng thái connect hay disconnect sẽ được lưu vào trạng thái của socket,trong code easyweb thì hàm HTTPServer() sẽ send data lên socket: khi có data (data != 0) thì send sau đó lập tức closeTCP ngay vì vậy mà tcp ko giữ được trạng thái connect, cho nên các bạn mới dùng biến reconnect.

Comment

cảm ơn bạn đả trả lời.
                  mình đã sửa code nhưng khi chay không cập nhật được chỉ gửi lên được 1 lần
                  code mình sửa
                  else if (HTTPBytesToSend) // transmit leftover bytes
                  {
                  memcpy(TCP_TX_BUF, PWebSide, HTTPBytesToSend);
                  TCPTxDataCount = HTTPBytesToSend; // bytes to xfer
                  InsertDynamicValues(); // exchange some strings...
                  TCPTransmitTxBuffer(); // send last segment
                  if (!(SocketStatus & SOCK_CONNECTED)) //thêm dòng này
                  {
                  TCPClose();
                  } // and close connection
                  HTTPBytesToSend = 0; // all data sent
                  }

mình mới tìm hiểu về giao tiếp internet nên không biết mình sửa có đúng chưa?

khi TCP đã được khởi tạo sẽ tạo ra 1 socket lúc này trạng thái connect hay disconnect sẽ được lưu vào trạng thái của socket,trong code easyweb thì hàm HTTPServer() sẽ send data lên socket: khi có data (data != 0) thì send sau đó lập tức closeTCP ngay vì vậy mà tcp ko giữ được trạng thái connect, cho nên các bạn mới dùng biến reconnect.

Comment

nên tìm hiểu kỹ rồi mới hỏi,không thể sửa code theo kiểu làm lụi.

Comment

mình đả tìm hiệu cả tháng rồi mình cứ tưởng là do lổi của phần cứng.nếu bạn có code thì cho mình xin hoặc là bạn chỉ rỏ sửa đoạn nào ntn?
                      sắp báo cáo rồi.
                      thank.

nên tìm hiểu kỹ rồi mới hỏi,không thể sửa code theo kiểu làm lụi.

Comment

lỗi đã được chỉ rõ ở trên ( đặt biến reconnect ) --> kiểm tra -->fix không có chuyện có người dâng code lên cho xơi.

Comment

Thanks ban da tra lời.
                          không hiểu nổi cách sửa ở trên ( đặt biến reconnect ) --> kiểm tra -->fix.

lỗi đã được chỉ rõ ở trên ( đặt biến reconnect ) --> kiểm tra -->fix không có chuyện có người dâng code lên cho xơi.

Comment

Thanks ban nguyenvanvui đã hướng dẫn. Tuy nhiên vì mình và một số bạn chưa hiểu nhiều về giao thức TCP/IP stack nên xem và sửa code simple chưa biết sửa thế nào. bọn mình biết được bug này là do bi disconnect nên mới hỏi bạn. bạn chỉ trả lời là đặt biến reconnect. Bọn mình không mong có code ăn sẵn nhưng khó khăn mới hỏi. không trước thì sau bọn mình sẽ tìm ra. Mình thấy bạn có hơi miệt thị thì phải. Chẳng nhẽ cả nhà không ai biết ngoài nguyevanvui

Thanks!
                            |

Comment

Nguyên văn bởi asdfgh Xem bài viết
                              Thanks ban nguyenvanvui đã hướng dẫn. Tuy nhiên vì mình và một số bạn chưa hiểu nhiều về giao thức TCP/IP stack nên xem và sửa code simple chưa biết sửa thế nào. bọn mình biết được bug này là do bi disconnect nên mới hỏi bạn. bạn chỉ trả lời là đặt biến reconnect. Bọn mình không mong có code ăn sẵn nhưng khó khăn mới hỏi. không trước thì sau bọn mình sẽ tìm ra. Mình thấy bạn có hơi miệt thị thì phải. Chẳng nhẽ cả nhà không ai biết ngoài nguyevanvui

Thanks!
                              Đồng chí nguyevanvui đã trả lời đầy đủ rồi. Vấn đề ở đây là người được trả lời không có đủ kiến thức để hiểu và vận dụng. Đọc post của em chỉ biết nói rằng em nên củng cố lại kiến thức cơ bản của mình. Học bò rồi hẵng lo học chạy, không đốt cháy giai đoạn được đâu.
                              Từ chối trách nhiệm:
                              Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                              Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Về tác giả

Collapse

asdfgh Tìm hiểu thêm về asdfgh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X