Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi biên dịch STM32 với Eclipse !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi biên dịch STM32 với Eclipse !

Mình mới chuyển sang lập trình chíp STM32 (dòng STM32f103xx). Mình sử dụng IDE gồm Eclipse + GNU ARM Toolchain. Trong phần lập trình của mình có sử dụng nhiều module từ thư viện chuẩn của stm32 như stm32f10x_rcc.c, stm32f10x_gpio.c, stm32f10x_exti.c .... thì nó chỉ biên dịch mỗi hai module là rcc và gpio còn các module khác nó không biên dịch và lại báo lỗi đại loại như undefined reference EXTI_Init()....mặc dù mình đã include đầy đủ file header rồi. Cao thủ nào đã gặp vấn đề này xin chỉ giáo cách khắc phục cho mình với. Mình đã google nhiều nhưng không ra giải pháp. Xin cảm ơn !

Bạn cần tải thư viện của STM cho STM32f103xx về và thêm các file .h và .c của từng thư viện cần dùng vào project nhé !

Comment

Nguyên văn bởi changyun Xem bài viết
      Bạn cần tải thư viện của STM cho STM32f103xx về và thêm các file .h và .c của từng thư viện cần dùng vào project nhé !
      Thanks bạn nhé. Mình khắc phục được lỗi này rồi. Do mình không để ý, mỗi lúc tạo project mới eclipse nó có một tùy chọn là "Exclude unused module" nên mặc định nó chỉ cho hai module gpio và rcc vào project. Nên sau này mỗi khi thêm một module mới vào project, ngoài việc include header, bạn phải nhấp chuột phải vào file .c tương ứng của module và bỏ tích dấu vào "Exclude from build "...

Comment

Nguyên văn bởi dinhquang Xem bài viết
        Thanks bạn nhé. Mình khắc phục được lỗi này rồi. Do mình không để ý, mỗi lúc tạo project mới eclipse nó có một tùy chọn là "Exclude unused module" nên mặc định nó chỉ cho hai module gpio và rcc vào project. Nên sau này mỗi khi thêm một module mới vào project, ngoài việc include header, bạn phải nhấp chuột phải vào file .c tương ứng của module và bỏ tích dấu vào "Exclude from build "...
        Thanks bạn, mình chưa thử với eclip hiện mình dùng CoIDE để lập trình arm với kit stm32f407 discovery. Mình thấy phần mềm này dễ tiếp cận nhất !
        Có gì cùng trao đổi nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhquang Tìm hiểu thêm về dinhquang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X