Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ARM Cortex M3-New ARM Generation

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ARM Cortex (ARMv7)

Cortex ™-A Series
    ARM Cortex xử lý ứng dụng (ARM Cortex Application Processors) hướng đến các ứng dụng: Smartphones, Smartbooks & Netbooks, eBook Readers, Digital TV, Picture Frames.....

ARM Cortex xử lý nhúng (ARM Cortex Embedded Processors)
    Cortex-R Series - Vượt trội về hiệu suất cho các ứng dụng thời gian thực
    Cortex-M Series - Nhắm đến các giải pháp chi phí thấp cho các ứng dụng vi điều khiển xác định.

Cortex-M Series
    Hướng đến các ứng dụng:
    Vi điều khiển, Mixed signal devices, Cảm biến thông minh....
    Cortex-R Series
    Hướng đến các ứng dụng:
    Hệ thống phanh ô tô, Mạng & In ấn, giải pháp powertrain, Mass storage controller....

Classic ARM Processors (bộ xử lý ARM truyền thống (Kinh điển???))
    ARM11 ™ Series - bộ xử lý hiệu suất cao dựa trên kiến trúc ARMv6
    ARM9 ™ Series - Những bộ xử lý dựa trên các kiến trúc ARMv5
    ARM7 ™ Series - bộ xử lý cổ điển cho các ứng dụng mục đích chung.

Bộ xử lý ARM Classic lý tưởng cho các tổ chức muốn phát triển với công nghệ đã được chứng minh vào các ứng dụng mới.....

Mục đích tạo ra các dòng nhân ARM khác nhau nhằm đáp ứng cho các phân khúc thị trường khác nhau thì làm sao có thể đem chúng lại so sánh với nhau, vậy thử hỏi các bạn lấu tiêu chí nào để so sánh?

Nếu so sánh về giá thì hãng sx nào tích hợp nhiều Modular cho chip của mình, sản xuất ít, thì giá sẽ cao và ngược lại vì nhân ARM của một dòng là như nhau cho dù nó được sản xuất bởi bất kỳ nhà sản xuất nào.
    Last edited by itx; 02-04-2010, 20:28. Lý do: viet sai chính tả, sai ngữ cảnh
    Từ chối trách nhiệm:
    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi kamejoko80 Xem bài viết
      Nói chung đối với ứng dụng nhỏ thì Cortext Mx chiếm ưu thế mạnh. Tuy nhiên các bác nên thể hiện tính ưu việt của dòng này, ví dụ như giới thiệu tool hỗ trợ, demo... Hy vọng dòng này sẽ chiếm lĩnh thị trường VN trong tương lai.
      Dựa trên tinh thần học hỏi & chia sẽ, mình xin gửi mấy pác vài chương trình demo thú vị với dòng ARM Cortex M3-STM32:

Link download: http://www.arm.vn/?tabid=748&g=posts&t=24

Kết quả xem trên youtube: http://www.youtube.com/watch?v=BZ2HN5FnMVc; http://www.youtube.com/watch?v=HJHZ_...eature=channel

ARM WILL BE THE "8051" OF THE 21th CENTURY

Comment

Demo good, board rất đẹp. Tiếp tục phát huy nha bạn.
        Tốc độ frame hình hiện tại là bao nhiêu vậy bạn?
        Nêu kết hợp với ethernet, làm thành terminal hiển thị data thì ngon ăn
        Last edited by kamejoko80; 03-04-2010, 20:03.

Comment

Nguyên văn bởi kamejoko80 Xem bài viết
          Demo good, board rất đẹp. Tiếp tục phát huy nha bạn.
          Tốc độ frame hình hiện tại là bao nhiêu vậy bạn?
          Nêu kết hợp với ethernet, làm thành terminal hiển thị data thì ngon ăn
          Tốc độ hiện tại khoảng 10fps. Mới làm cái tích hợp ứng dụng với hệ điều hành mã nguồn mở Toppers/ASP của Nhật với board ARM STM32_GEM3M. Mình post lên để chia sẽ cùng các pác.

Link download: http://www.arm.vn/?tabid=748&g=posts&t=33

Mong nhận được sự góp ý và chia sẽ kiến thức cùng mọi người.

Comment

Nguyên văn bởi ARM7TDMI Xem bài viết
            Tốc độ hiện tại khoảng 10fps. Mới làm cái tích hợp ứng dụng với hệ điều hành mã nguồn mở Toppers/ASP của Nhật với board ARM STM32_GEM3M. Mình post lên để chia sẽ cùng các pác.

Link download: http://www.arm.vn/?tabid=748&g=posts&t=33

Mong nhận được sự góp ý và chia sẽ kiến thức cùng mọi người.
            Gửi các pác thêm một demo về lập trình nhạc chuông điện thoại chỉ với 1 cái Buzzer đơn giản

Comment

Mình đang dùng STM3210B-LK1 chạy trong IAR embedded của ARM, nhưng mình cài chương trình không biết bị lỗi gì mà load vào cho bộ nhớ flash không được. Bạn nào có file hướng dẫn cài đặt hoàn chỉnh gửi cho minh với.
              Mình mới bắt đầu nghiên cứu về linh vực này nên rất mù mờ.
              Cám ơn các bạn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi hgthan74 Xem bài viết
                Mình đang dùng STM3210B-LK1 chạy trong IAR embedded của ARM, nhưng mình cài chương trình không biết bị lỗi gì mà load vào cho bộ nhớ flash không được. Bạn nào có file hướng dẫn cài đặt hoàn chỉnh gửi cho minh với.
                Mình mới bắt đầu nghiên cứu về linh vực này nên rất mù mờ.
                Cám ơn các bạn nhiều.
                Bạn có thể tham khảo cách nạp chương trình ở đây

Comment

Cám ơn bạn đã hướng dẫn, nhưng trang Web này mình đã tham khảo khá nhiều, nhưng vẫn chưa giải quyết được, có lẽ là do code.

Comment

Chủ đề này hay đó, mình cũng vừa mới nghiên cứu về lĩnh vực này. Chỉ mới đi nghiên cứu thôi, chưa thực hiện được như các bạn. Mong được sự trợ giúp của các bạn.

Comment

Chủ đề này hay đó, mình cũng vừa mới nghiên cứu về lĩnh vực này. Chỉ mới đi nghiên cứu thôi, chưa thực hiện được như các bạn. Mong được sự trợ giúp của các bạn.
                      Bạn có ở sài gòn không? Nếu có thì mang qua chỗ mình test thử xem thế nào? Có lẽ do bạn cấu hình phần Debuger chưa đúng nên không chạy debug được.

Comment

Nếu mình ở Sài Gòn thì tốt rồi, minh ở Huế.
                        Dù sao cũng cám ơn bạn. Nếu có cơ hội vào Sài gòn mình sẽ đến chổ bạn.

Comment

Nếu mình ở Sài Gòn thì tốt rồi, minh ở Huế.
                          Dù sao cũng cám ơn bạn. Nếu có cơ hội vào Sài gòn mình sẽ đến chổ bạn.
                          Nếu gặp khó khăn thì bạn cứ post vấn đề của bạn lên. Nếu bạn càng nêu chi tiết thì người trả lời mới có căn cứ mà suy luận trả lời cho bạn chính xác được.
                          Về việc vấn đề theo thông tin bạn nêu ra có khả năng phần lớn là lỗi phần cứng.
                          Từ chối trách nhiệm:
                          Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.

Comment

Có bác nào đã dùng FreeRTOS với con STM32 chưa vậy? Xin chỉ giáo dùm

Comment

Dạo này đang cầm quân đi xử STM32 nên cũng quan tâm đến nó không như hồi xưa. FreeRTOS hiện đã có port cho STM32, STR7, STR9 và ITX chưa thấy vấn đề gì cả cũng tương tự như những dòng ARM mà FreeRTOS có port khác.
                              Từ chối trách nhiệm:

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                                Dạo này đang cầm quân đi xử STM32 nên cũng quan tâm đến nó không như hồi xưa. FreeRTOS hiện đã có port cho STM32, STR7, STR9 và ITX chưa thấy vấn đề gì cả cũng tương tự như những dòng ARM mà FreeRTOS có port khác.
                                Nếu bác đang quan tâm đến STM32 thì xin giới thiệu bác cuốn tài liệu tiếng việt viết về kiến trúc của con STM32 & lõi ARM Cortex M3. Link download ở đây.

Hình như diễn đàn không có tính năng nhúng các embed link từ Youtube? Tui định up một cái demo game có tên Tetris lên mà không được . Nếu quan tâm thì bác có thể coi kết quả ở đây.

Comment

Về tác giả

Collapse

ARM7TDMI Tìm hiểu thêm về ARM7TDMI

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X