Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giải điều chế FSK

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giải điều chế FSK

Đã bác dùng con MSP430G2553 để điều chế, giải điều ché FSK chưa ạ? Cho em ý kiến phần giải điều chế với?
    Điều chế em đã băm bit 1 là 4800Hz, bit0 là 9600Hz. Giải điều chế định dùng ngắt ngoài để bắt sườn lên rồi cho ra đếm độ rộng xung theo clock nhưng mà không ổn vì ngắt nhiều quá, dễ bị đơ MCU.
    Cách 2 định dùng Comparator và Capture Compare nhưng chưa ra ạ.

Nguyên văn bởi dongthientra Xem bài viết
    Đã bác dùng con MSP430G2553 để điều chế, giải điều ché FSK chưa ạ? Cho em ý kiến phần giải điều chế với?
    Điều chế em đã băm bit 1 là 4800Hz, bit0 là 9600Hz. Giải điều chế định dùng ngắt ngoài để bắt sườn lên rồi cho ra đếm độ rộng xung theo clock nhưng mà không ổn vì ngắt nhiều quá, dễ bị đơ MCU.
    Cách 2 định dùng Comparator và Capture Compare nhưng chưa ra ạ.
    Nếu chỉ có đơn bit , 2 tần thì làm gì phải detect tới 2 tần số như DTMF . Detect , đo 1 tần là được rồi . VD detect 9600 Hz thì lấy giá trị 0 ... còn lại thì là 1.
    Tần số thấp thì dùng counter, capture ( kết hợp các ngắt timer) mà đo đếm cũng được . Sài ngắt ngoài để xử lý tín hiệu ... không biết làm nó nhảy tứ tung thì làm sao nổi !

Comment

Bác có thể nói rõ phần Capture được không? Em chưa hiểu rõ hoạt động của Capture nên hình như code không chạy được!

Comment

các bác giải điều chế thử tín hiệu FSK trong CLIPID của đường điện thoại xem ngon không.
        0912666017

Comment

Về tác giả

Collapse

dongthientra Tìm hiểu thêm về dongthientra

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X