Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về ARM9 của ST

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về ARM9 của ST

Mình đang chuẩn bị nghiên cứu về ARM. Mình không biết liệu ARM của các hãng khác nhau có khác nhau nhiều không? MÌnh định nghiên cứu ARM9 của STMicroelectronics. KHông biết dòng này của ST có mạnh bằng các ARM của các hãng khác không? Vì không có nhiều thời gian nên mình chỉ chọn 1 loại để học thôi và ko có ý định nghiên cứu sang dòng khác. Các bạn nào nghiên cứu về ARM rồi thì cho mình một lời khuyên nên học thằng nào? học thằng ARM9 của ST được không? thanks
    The road ahead

Arm9

Nếu bạn có ý định nghiên cứu về ARM9 thì bạn nên nghiên cưu con EP9315A. Con này của hãng Cirrus Logic nó khá mạnh và chạy ổn định, mình nghĩ nó có đầy đủ những thứ mà bạn cần.
    Best Regards,

Comment

tùy vào nhu cầu của bạn mà xem dùng chip nào. Bản chất của ARM là SoC (system on chip) tức là nó tính hợp các IP cần dùng vào cùng 1 chip do đó tận dụng được các lợi thế của interconnection, của các IP được thiết kế chuyên dụng trên một chip sử dụng thiết kế IP core của ARM như tốc độ xử lý nhanh do được cứng hóa, tiết kiệm năng lượng, điện thế thấp v.v... ví dụ bọn Cirrus logic nó tính hợp UART,chip điều khiển màn hình, USB, Ethnet, IDE.. trên 1 chip thôi.
      -> bạn nên xem xet' xem trên con chip đó cần có cái gì, hoặc bạn muốn chip có module nào trên đó. còn chưa biết thì cứ mua lấy một con về thiếu gì thì làm thêm mạch ngoài. tuy nhiên như thế sẽ ko tận dụng được lợi thế của SoC.

chúc vui.

Comment

ARM của ST và Analog Devices có lợi thế là có ADC 12 bit, phù hợp cho các ứng dụng điều khiển. Các hãng khác như NXP, Atmel thì chỉ 10 bit thôi

Comment

dừng vụ mua bán tại đây đi các bác, nếu ko muốn dính chưởng
          PNLab
          Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
          Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
          Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
          more...www.pnlabvn.com

Comment

Tất cả bài viết liên quan tới mua bán đã được dọn dẹp.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Arm 9 ep9302 .....

Các anh em nhảy zô làm ARM 9 đi. Cứ lọ mọ với 8 bít và ARM 7 gì. Thế thì khi nào mới biết công nghệ đỉnh cao. Linux, boot loader ...
              Tui mới làm được ARM9, bác nào cần ep9302-CQZ .... chỉ cẩn 400 K là có một con roài. Việt nam bán đầy...
              .oo0 Ho Van Minh 0oo.
              ARM: SAMSUNG, CIRRUS, ATMEL,

Comment

các dòng: arm7, arm9, arm11, arm-cortex M3, arm-cortex M8... khác nhau thế nào nhỉ?
                Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

Về tác giả

Collapse

tinhthanthep Tìm hiểu thêm về tinhthanthep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X