Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HELP] Về IC nhớ Eprom 2764

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Về IC nhớ Eprom 2764

em mới tìm hiểu về con này, thấy cũng cần có kit để nạp chương trình cho nó, nhưng hiện giờ tài liệu em không có, không biết chương trình nó viết thế nào?
    Bác nào biết cách sử dụng Con Eprom 2764 chỉ giúp em với!
    Em cảm ơn nhìu!

thì làm file .bin. 2764 thì file kích thước gần 8k, đem đĩa lên chợ nhật tảo nạp. hồi xưa mình có kit nạp, nhưng đã bị hư rùi
    Mobile: 0982263051

Comment

Pro ơi, em không biết viết chương trình cho em eprom này thế nào, em tìm mãi ko thấy tài liệu j nói cả,hic

Comment

có file chưa? muốn viết gì? Làm đèn chạy hay cái gì khác?

Comment

Em làm mạch đèn giao thông xài IC nhớ pro ạ, nhưng em không biết cách viết code thế nào cho máy hiểu, Pro chỉ giáo em với!

Comment

ông thầy cho làm mạch đèn giao thông mà cho xài 2764 thì dễ như bắp rồi, phải làm các việc sau:
            -clock thường là clock 1 second
            -bao nhiêu giây cho từng đèn
            -bao nhiêu loại hiển thị.
            nếu muốn đơn giản thì hiển thị màu cho 2 ngã 4 dùng 1 con rom, hiển thị số đếm dùng 2 con cho 2 phía, tổng cộng là 3 con
            ròi lập bảng trạng thái. Sau đó làm file rom, vẽ mạch, nạp rom, kiểm tra và đem nộp đồ án.

Nguyên văn bởi chungkienspk Xem bài viết
            Em làm mạch đèn giao thông xài IC nhớ pro ạ, nhưng em không biết cách viết code thế nào cho máy hiểu, Pro chỉ giáo em với!

Comment

các bác có mạch đếm dùng eprom, có sử dụng cảm biến luôn hok?
              em đang làm đồ án về cái mạch này, mà khổ nỗi, em tìm quài mà không thấy cái mạch nào đếm mà dùng eprom hết, hic hic
              các bác giúp em với
              em xin đội ơn lắm lắm!!!

Comment

các bác có mạch đếm dùng eprom, có sử dụng cảm biến luôn hok?
                em đang làm đồ án về cái mạch này, mà khổ nỗi, em tìm quài mà không thấy cái mạch nào đếm mà dùng eprom hết, hic hic
                các bác giúp em với
                em xin đội ơn lắm lắm!!!

Comment

lấy 555 tạo clock, 4040 đếm, ngõ ra của 4040 vào các chân address của eprom

Comment

bác có thể nói cụ thể hơn và có thể cung cấp sơ đồ nguyên lí cho em được không ạ?
                    cái mạch này có cảm biến, dùng 3 led 7 đoạn và chuông báo mỗi lần có sản phẩm luôn nha bác.
                    mình có cần nạp cho eprom trước rồi mới được vào mạch không ạ?
                    ví dụ em muốn đếm bia chẳng hạn, mỗi thùng có 24 lon, đếm 3 thùng thì phải kết nối làm sao ạ?
                    em xin đội ơn các bác lần nữa.
                    trình độ em non kém mà phải làm đồ án dính tới cái vụ Kĩ thuật số này, em đuối quá, hic hic

Comment

cảm biến sản phẩm: dùng hồng ngoại, khi có sản phẩm thì che tia hồng ngoại lại -> báo và đếm
                      đếm lon: đếm 24 nhưng nếu đếm sai thì phải có công tắc reset
                      đếm thùng: lấy ngõ ra của bộ đếm 24 lon
                      bộ đếm 24: dùng 4040 hoặc 4520, lấy số 24 (11000) là q4 and với q5 đưa vào chân reset
                      cũng lấy đầu ra của xung reset này đưa vào bộ đếm thùng
                      đếm thùng nếu đếm ít thì dùng con 4520 (khoảng 256 thùng) nếu đếm nhiều thì dùng 4040 (đếm khoảng 4000 thùng)
                      bộ rom thì mã hóa bộ đếm 24 hiển thị thập phân, nếu giỏi thêm một chút thì lấy rom kiêm luôn phần hiển thị, xuất thẳng ra led 7 đoạn
                      lập bảng trạng thái từ 00000 -> 11000 rồi đem rom đi lạp
                      nói vậy bạn tự lo sơ đồ nguyên lý nhé, chúc thành công

Comment

ý của bác thì em đã hiểu, để em thiết kế thử, đội ơn bác nhiều nhiều, có gì xin bác chỉ giáo thêm ạ! ^^

Comment

Mấy anh ai có tài liệu vi mạch nhớ có thể share cho em được không ! em đang cần gấp lắm. tìm hoài mà chẳng ra.

Comment

các bác Pro ơi, em không biết viết code cho eprom 2764 như thế nào cả, em tìm mãi ko thấy tài liệu nói về nó. các bác Pro ơi giúp em viết code đền giao thông ngã tư với,cô giáo cho đề chẳng bảo gì cả, gọi hỏi thì lại kêu nhâm số. Em chẳng biết làm sao! Đề của em nè: "sử dụng EPROM (Đỏ 15s,vàng 2s,xanh 13s) Mạch chỉ thị dùng các led đơn ghép lại"
                            Các bác Pro gắng giúp em với, Em xin cảm ơn rất rất nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

chungkienspk Tìm hiểu thêm về chungkienspk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X