Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vi xử lý 8086?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vi xử lý 8086?

các pro ơi giúp mình với?
    1. Viết chương trình thực hiện nhập vào từ bàn phím 3 số thập phân có hai chữ số, tìm và hiển thị số chẵn, nếu không có số chẵn thì thông báo “trong 3 số vừa nhập không có số chẵn”
    2. Xây dựng bộ nhớ dung lượng 16KB từ các vi mạch nhớ R0M(1Kx4) và 1 vi mạch nhớ RAM(8Kx8)
    3. Thiết kế mạch ghép nối giữa bộ vi xử lý 8086 và 8255 với các địa chỉ của cổng PA, PB, PC, thanh ghi điều khiển lần lượt là 18h, 1Ah, 1Ch, 1Eh. Ghép nối LED MATRIX(8x8) với cổng PA và PB, Viết chương trình điều khiển LED sáng chữ A (Yêu cầu dùng 74LS138 để tiết kiệm chân)

ai biết cố gắng giúp mình với nhé?
    thanks các bạn trước nha.

không có ai giúp mình à? chán quá

Comment

chon dòng vi dieu khiên nào ko chọn,chơi ngay cái dòng này,ơ vn mây nguơi dúng.cai này ban nên thuê nguơi viêt thi hay hon đó
      không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Cái này chắc là bài tập VXL thầy giáo bạn ấy cho đấy mà...

Comment

chán thế đấy?chẳng hiểu nổi sao cô giáo lại cho học loại vi điều khiển này nữa?
          có ai biết làm bài nào? thì giúp mình với?
          mình thanks trước nha

Comment

đây là vi xử lý 8086 của Intel bạn dow phần mềm EMU8086 về rồi tìm hiểu các lệnh ASM của nó là có thể viết được. 8086 có mấy cái ngắt 01h: ngắt nhận ký tự bàn phím, 02h: xuất ký tự ra màn hình. ngắt 09h: in chuỗi ký tự ra màn hình. ... nó có 1 số lệnh nữa. bạn chịu khó tìm hiểu nếu mắc chỗ nào POST lên đây mọi người tìm lỗi giúp.
            Never forget who you are!

Comment

cảm ơn bạn nha? có gì mình trao đổi với bạn qua gmail nhé
              gmail của mình là: traibn99@gmail.com

Comment

Phần về vxl 8086 thì chỉ mang tính lý thuyết,bạn phải chịu khó ngồi đọc thôi,chẳng ai giúp kiểu này đâu
                vanduc0211@gmail.com

Comment

ừm,mình hiểu.
                  cảm ơn bạn đã góp ý nha.

Comment

bạn nào có file ghép nối giữa 8086 với 8255A và Ic74hc573 cho mình xin với!!

Comment

chắc bạn này học công nghiệp hà nội rồi. 3 câu của bạn này giống hệt của mình.

Comment

với dòng 8086 có thể viết bằng C được không hay bắt buộc là ASM vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

traibn92 Tìm hiểu thêm về traibn92

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X