Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về các điều khiển trong LCD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về các điều khiển trong LCD

Chào các bác,em đang gặp vấn đề về hiển thị LCD,vấn đề là em ko có tài liệu về các lệnh Điều khiển trong LCD,xin các bac share với,với lại cho em hỏi lệnh điều khiển ma trận 3x5 trong LCD là gì,có phải mỗi LCD khác nhau thì thằng này cũng khác nhau phải ko
    Sẵn cho em hỏi luôn,kích khởi cạnh khác kích khởi xung như thế nào,em đọc tài liệu thinh thoảng gặp 2 thằng này nhưng ko hiểu vấn đề gì cả
    Xin các bác tận tình giúp em mấy cái trên,em cảm ơn lắm lắm!

gửi bạn chút ít tài liệu!
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi kideltn Xem bài viết
      Sẵn cho em hỏi luôn,kích khởi cạnh khác kích khởi xung như thế nào,em đọc tài liệu thinh thoảng gặp 2 thằng này nhưng ko hiểu vấn đề gì cả
      kính cẩn mong các bác giúp em ý này luôn,thực sự em đã tìm hiểu nhưng ko hiểu !

Comment

Mình cũng không hiểu cái này ai biết chỉ mình với !

Comment

tiếng Anh ko hiểu thì có tiếng Việt
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi quyen607 Xem bài viết
            Mình cũng không hiểu cái này ai biết chỉ mình với !
            Thực ra khởi tạo mức và khởi tạo cạnh về cơ bản là giống nhau, xong nếu các bạn không được học hay chưa chú ý về nó trong môn kỹ thuật số thì thật đáng trách
            Có thể hiểu vấn đề như sau:

Phần lớn các vi mạch đều là các CMOS, trong các vi mạch có phần liên quan đến Flip Flop, nó hoạt động tốt hơn nếu
            được điều khiển bằng cạnh chứ không phải bằng mức.
            Ví dụ một chip nào đó sẽ làm một công việc nếu có xung cạnh lên ( hoặc xung cạnh xuống - xung vuông)
            tức nếu xuất hiện một xung thì chip sẽ hoạt động ở cạnh lên của xung. Điều này là bất kỳ với độ rộng của một xung.
            Be quan. Plz contact through email:

Comment

Về tác giả

Collapse

kideltn Tìm hiểu thêm về kideltn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X