Thông báo

Collapse
No announcement yet.

không biết nên học loại vđk nào với các mục đích sau?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• không biết nên học loại vđk nào với các mục đích sau?

hiện tui đang muốn học 1 loại vđk có thể tùy biến được nhiều chức năng để học tập, giá thành rẻ, tốc độ thì tui chưa biết như thế nào, dùng ngôn ngữ họ C, có thể include được các thư viện ngoài vào để sử dụng (có thể được tạo bằng C, C++)

pic thì giá thành ko ngon nên chắc ko nghĩ tới, còn họ 89 và con MSP430 thì ko biết đáp ứng được ko nhưng nghe nói là rẻ ^^

mong các bác góp ý giúp.

Thanks

Thank bác nhiều nhé, mà bác cho hỏi giá mấy con đó và mạch nạp nó khoảng bao nhiêu vậy? tui chỉ biết con 89 và mạch nạp tổng khoảng 120k hay sao ấy
    còn mạch nạp và các vdk khác ko biết giá thành bao nhiêu?
    Last edited by lion080889; 17-11-2013, 00:43.

Comment

Nguyên văn bởi lion080889 Xem bài viết
      hiện tui đang muốn học 1 loại vđk có thể tùy biến được nhiều chức năng để học tập, giá thành rẻ, tốc độ thì tui chưa biết như thế nào, dùng ngôn ngữ họ C, có thể include được các thư viện ngoài vào để sử dụng (có thể được tạo bằng C, C++)

pic thì giá thành ko ngon nên chắc ko nghĩ tới, còn họ 89 và con MSP430 thì ko biết đáp ứng được ko nhưng nghe nói là rẻ ^^

mong các bác góp ý giúp.

Thanks
      Để học, thì cái kit STM32F4 Discovery giá khoản 470k/kit. Kit này gồm 2 phần: mạch nạp và VĐK (kèm mấy thứ: led, cảm ứng v.v...), nên giá vậy là khá ok rồi. Cái mạch nạp có thể tận dụng nạp cho chip STM32 khác. Vấn đề là chip STM32 toàn chip dán (SMD), nên khó chế đồ chơi nếu bạn muốn mua vđk riêng về làm mấy thứ linh tinh khác như các loại vđk 8bit chân DIP khác.

Comment

Đã rẻ mà tốt ... lại còn đa zi năng ... thì chỉ có ở VN !
        Để tùy biến được nhiều chức năng thì mấy bọn FPGA , PSOC hay công nghệ ASIC mới là ngon đó. Đầu tư mạnh mạnh vào
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

em ms mua cái mạch nạp 250k

Comment

Về tác giả

Collapse

lion080889 Tìm hiểu thêm về lion080889

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X