Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em muốn hỏi về khối led cube 3d 4x4x4

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em muốn hỏi về khối led cube 3d 4x4x4

Lên youtube search led cube 3d 4x4x4 thì nó ra cả đống , vốn là em thấy nó đẹp quá ! em muốn hỏi các bác là làm mấy cái đó có khó ko ?! em nghĩ cái đó đc lập trình bằng 8051 đúng ko ạ ! nhưg để khối led đó nháy đc đẹp như thế thì rất khó đúng ko các bác , vậy bác nào đã từng làm về cái này rồi hoặc biết về cái này thì vào chia sẻ kinh nghiệm cho em với , muốn làm đc như thế thì cần những j` ( chi tiết vào giùm em nhé ) ! mong các bác giúp em , em biết diễn đàn nhiều cao thủ lắm , thanks các bác nhiều !

Led cubic khi nhìn ngang và thẳng đứng không được. Led cũng không phải loịa sáng vô hướng, vỏ nó chắn sáng nên nó chắn lẫn nhau. Xem thấy hay nhung kô nên làm vì tốn tgian mà thu được quá ít.
    ! ! you can win if you want ! !

Comment

làm đâu chỉ để chơi hả bác , làm để mà học nữa chứ ! thì mấy cái này nhìn chéo sẽ rất đẹp , nhìn kiểu j` cg~ đc , miễn là nó đẹp
      bác biết thì chỉ lun jum` em với !

Comment

Bạn vào goolge hoặc seach trên youtobe nó dạy cách làm đấy, chịu khó đọc đi, phần cứng nó đã dạy, phần mềm là ở bạn. Mình thấy làm cái này về học được cùng lắm là làm như LED ma trận nhưng còn tốn time hơn.
        |

Comment

theo mình nghĩ thì phải làm pro về led matrix (loại 8x8 ấy) đã rùi làm tới led 3D này, xem mấy đoạn phim về led 3D thấy tụi nó làm kinh thiệt, hiển thị hiệu ứng, hiện cả chữ từa lưa...

Comment

Mình làm thử 5x5x5 , nói chung chạy được. Nhưng mà ko đẹp gì. Chắc cỡ 8x8x8 mới đẹp được. Cái này làm chả có gì hay, nhìn ko thấy đường cho lắm. Tại led nó xen lẫn nhau nên khó thấy. Có ai làm mà cái hộp kích thước lớn ko.

Web:[url]www.ledviet.info/url]
            Email:
            DĐ:0949299699

Comment

Nguyên văn bởi manhha2799 Xem bài viết
              Mình làm thử 5x5x5 , nói chung chạy được. Nhưng mà ko đẹp gì. Chắc cỡ 8x8x8 mới đẹp được. Cái này làm chả có gì hay, nhìn ko thấy đường cho lắm. Tại led nó xen lẫn nhau nên khó thấy. Có ai làm mà cái hộp kích thước lớn ko.
              bác ơi bác làm = gì thế , có thể gửi em bài của bác ko

Comment

Ah, một vài ngày nữa mình sẽ pót hình lên cho anh em xem, cũng chưa có hiệu ứng gì. Tại dùng led dỏm .

Web:[url]www.ledviet.info/url]
                Email:
                DĐ:0949299699

Comment

hình đâu bác , chờ hoài mà ko thấy post lên
                  post lên cho ae học hỏi với

Comment

Mình đã làm thành công nó rồi đó, bạn có cần tài liệu ko mh share cho. Mh dùng VĐK là 16f877a, 64 led xanh dương, vài con 2n3904 vài con điện trở vài con diode là xong. Mạch cũng ko phức tạp lắm, vẽ 1 buổi là có mạch in , còn lập trình thì hơi rắc rối do mh ko giỏi khoản này, cái khó là làm sao có thể điều khiển từng con led , mh đang bị vướng chỗ này nếu thành công thì làm đc rất nhiều hiệu ứng.

Comment

cái này ko khó.nếu ai mới học vdk thì chơi cũng được,nhưng nói chung tốn thời gian thôi.tôi cũng thử rồi 3x3x3 thôi.ko đẹp như mình nghĩ đâu.trước tiên bạn phải hiểu cách mắc led đơn thành tấm như led ma trận ý.(như cái cua tôi se thanh 3 hàng 3 cột).ok?
                      sau đó đặt chồng 3 tấm (3x3) lên nhau rồi hàng các chân mas(hoặc dương) chung vơi nhau theo ý mỗi người.nhu vậy nếu 3x3x3 mắc dương chung ta sẽ có tất cả 12 chân ra.làm sao có thế điều khiển từng led sáng độc lập là ok.nếu ít có thế đưa trưc tiếp các chân này vào vdk lập trình,nhiều thì dùng ic giải mã quét như led ma trận là ok.
                      mấy cái này chỉ đơn giản xuất nhập vdk nào cũng chơi tốt.còn hiệu ứng ko khó lắm đâu cứ theo ý muốn cho mấy led sáng move ra port rồi delay ấy mà.ok?
                      tui làm được tới đó thôi,chạy được vài chữ thấy ko khoái phá tanh panh rồi.có gì sai sót nhờ các cao thủ khác giúp đỡ hen.chào đoàn kết

Comment

đây là clip của mh đã hoàn thành , các bạn coi thử. http://www.youtube.com/watch?v=OCC0qYLMX8g

Comment

bài này em gửi lâu lắm rồi, mãi chả thấy ai vào thảo luận nên tưởng thành cái miếu hoang roài, lâu nay em ko vào
                          Nói như các bác thì có vẻ dễ , nhưng các bác học bên điện tử nên mới thế, chứ em học bên điện thấy nó cũng rắc rối lắm
                          bác nào hoang the hung đã làm đc òy thì share cho em xin tí tài liệu nhá
                          cảm ơn các bác

Comment

Nguyên văn bởi canocdoc Xem bài viết
                            bài này em gửi lâu lắm rồi, mãi chả thấy ai vào thảo luận nên tưởng thành cái miếu hoang roài, lâu nay em ko vào
                            Nói như các bác thì có vẻ dễ , nhưng các bác học bên điện tử nên mới thế, chứ em học bên điện thấy nó cũng rắc rối lắm
                            bác nào hoang the hung đã làm đc òy thì share cho em xin tí tài liệu nhá
                            cảm ơn các bác
                            bạn để lại nick hoặc mail mh gửi cho

Comment

hè hè ! mail của em là phamdungelectric@gmail.com
                              càng chi tiết càng tốt bác nhé, nếu làm ko đc em hỏi bác típ, okie

Comment

Về tác giả

Collapse

canocdoc Tìm hiểu thêm về canocdoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X