Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho m hỏi Nạp EEPROOM ic 24c04 như thế nào vậy ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho m hỏi Nạp EEPROOM ic 24c04 như thế nào vậy ?

m đang cần nạp giá trị các số từ 1 > 255 cho EEPROOM ic 24c04 (hoặc 24cxx) nạp tu 89c51 qua hoặc nạp trực tiếp ,ai biết thì giúp m nhé,mong sớm hồi âm, thanks,

nếu bạn sử dụng 89c51 để ghi cho eeprom,do 89c51 kô hỗ trợ giao tiếp i2c nên bạn phải tự viết( cái này có người làm ròi thì phải) hoặc bạn vào trang web của thằng philip j đó,bạn có thể chuyển sang mấy con khác có hỗ trợ giao tiếp i2c như pic chẳng hạn, giao tiếp đơn giản hơn chỉ cần mấy giòng lệnh thôi

Comment

BẠN TÌM CÁI MẠCH NẠP PIC QUA CỔNG COM LÀ OK http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=33286 , TRONG CÁI MẠCH NẠP ĐÓ CÓ HƯỚNG DẪN ĐÓ, DÙNG WINPIC800 ĐỂ NẠP, NẾU YÊU CẦU ĐƠN GIẢN THÌ MẠCH NẠP PIC QUA CỔNG COM LÀ OK, CÁI MẠCH MÌNH POST CÓ CÁI ĐẾ IC 40 ZIP CHÂN DỄ LÀM MÀ LẠI RẺ NỮA, TRANSISTOR CÓ THỂ DÙNG C1815 VÀ A1015, HOẶC S9012 S9014

Comment

giúp mình với, mong sớm hồi âm

Trí ơi vào coi giúp mình ,mình đã có mạch nạp cho con AT89 rồi nên chắc ko làm thêm cái mạch nạp pic,mình up cho bạn xem mạch của mình và chương trình đang viết cho nó,mình gặp khó khăn ở đoạn nạp cho con ic 24c04,mong đc giúp đỡ
        nội dung của mình là : -1 chương trình dùng con AT89c51 nạp cho ic24c04 1 giá trị số ,
        -sau đó minh dùng con ic 24c04 để tác động ngắt ngoài int0 để xử lý 2 việc giao tiếp pc + tác động 1 động cơ đc điều khiển ở p2.4 + p2.5
        bạn coi thử đc ko giúp mình với nhé, đang cần gấp ,thanks bạn trước
        Attached Files

Comment

tức là truyền dữ liệu giữa chip 89 và room
          24c04 phải không??? nếu đúng vậy thì tớ không giúp được cậu vì trình của tớ còn non lắm, năm nay mới thi đại học mà. thông cảm nha

Comment

mình cũng đang tìm hiểu về vấn dê này. nhưng ý dồ của mình là: nhận tín hiệu hồng ngọai từ remote của tivi bằng ngắt ngòai của 8051 sau đó ghi lên 24c04 ,rồi lại dọc từ 24c04 để điều khiển công tắc. có ai biết về giao tiếp i2c giúp giùm với.

Comment

ai có mạch điều khiển từ xa chuẩn dùng remote sony viết bằng ASM không cho em xin với.em điên với nói quá,em kiếm mấy chương trình về chỉnh sửa lại mà chẳng được nó xuất đầu ra loạn hết hết cả lên.em muốn nó ra khoảng 12 đầu ra mà chỉ được có 5 6 nút thôi.mà chạy một tí lại treo chíp thôi em chỉ biết do chương trình có quá nhiều vòng lặp,muốn chuyển sang dùng ngắt mà chẳng biết làm thế nào.bác nào có nhiêu kinh nguyệt về loại này giúp em với..
              em cảm ơn trước nha...
              đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
                ai có mạch điều khiển từ xa chuẩn dùng remote sony viết bằng ASM không cho em xin với.em điên với nói quá,em kiếm mấy chương trình về chỉnh sửa lại mà chẳng được nó xuất đầu ra loạn hết hết cả lên.em muốn nó ra khoảng 12 đầu ra mà chỉ được có 5 6 nút thôi.mà chạy một tí lại treo chíp thôi em chỉ biết do chương trình có quá nhiều vòng lặp,muốn chuyển sang dùng ngắt mà chẳng biết làm thế nào.bác nào có nhiêu kinh nguyệt về loại này giúp em với..
                em cảm ơn trước nha...
                Lộn chuồng rồi.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Về tác giả

Collapse

nnk2787 Tìm hiểu thêm về nnk2787

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X