Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển thiết bị qua điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Đồ án đây!

Mình cũng sưu tầm trên wweb thôi. Các bạn tham khảo và lắp ráp thử, nếu thành công thì hồi âm cho mình nhé
    Attached Files
    Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

Thêm đồ án nữa!

Cái này dễ hiểu hơn, chắc dễ thực hiện hơn nè!
      Attached Files
      Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

sao em ko thấy file đính kèm của anh www9van ?
        Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

Vấn đề này mình cũng đang quan tâm . Các bác cho em hỏi nhé !!
          Đối với điện thoại cố định như đã nói trên thì dùng VDK như MT8888 hay MT8880 (MT888*) để giẩi mã tín hiệu DTMF

Nếu dùng điện thoại không dây VD như E_com (EVN) của viễn thông điện lực việt nam thì dùng VDK gì để giải mã tín hiệu ??

Anh nào có thể mô tả quá trình biến đổi tín hiệu của các máy điện thoại kiểu này không ? Khi thu tín hiệu sóng điện trường tín hiệu đó được xử lí thể nào để có được tín hiệu tiếng nói ?

Nếu muốn trích tín hiệu để làm một mạch như trên thì trích ra như thế nào ?

Thanks you for helping me !!!

Comment

Ý tưởng này đã được mình thực hiện hoàn chỉnh thành sản phẩm trong đồ án tốt nghiệp. Có khác một chút là mình thiết kế phần mềm điều khiển cho điện thoại sử dụng hệ điều hành Symbian OS40 hoặc OS60 và có thể nâng cấp nên các sử dụng cho các điện thoại đời mới hơn nữa chỉ với một chút cập nhập trong trình dịch. Hoạt động hoàn toàn dựa trên tin nhăn SMS-GSM. Một tin nhắn có thể cho phép điều khiển bật tắt hàng trăm thiết bị hay nói chung là các đầu ra, đồng thời phần mềm (thực chất là một ứng dụng Java) nhận tin nhăn phản hồi từ phần cứng.
            Phần cứng gồm hai khối cơ bản: Chip+Modem GSP và được nắp đặt một SIM tương đương một thuê bao điện thoại di động.
            http://techpal.vn
            Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

Cũng không có gì quá phức tạp, mình được biết thiết bị tương tự do Siemen đã quảng cáo giới thiệu tại Việt Nam tuy nhiên theo mình thì giá của nó còn quá cao (cần có thêm cả CPU).Nếu một bộ tương tự do mình thiết kế giả chỉ khoảng 2 đến 2,5 triệu. Tiếc là chưa triển khai thành một ứng dụng cụ thể gì, ngoại trừ ứng dụng nguyên bản "Điều khiển giám sát thiết bị dân dụng từ xa qua điện thoại di động"

Comment

Toi da lam cai ni, no chay rat tot. Neu ban can thi lien lac voi toi, toi co tat ca nhung gi de co the hoan thanh no, mach nguyen ly, phan mem...
                mail cua toi la: khamngoc85@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi ngockham Xem bài viết
                  Toi da lam cai ni, no chay rat tot. Neu ban can thi lien lac voi toi, toi co tat ca nhung gi de co the hoan thanh no, mach nguyen ly, phan mem...
                  Tôi cũng rất quan tâm đến cái vụ điều khiển qua điện thoại này. Nếu bạn có tài liệu liên quan có thể chia sẻ với mọi người hoặc up lên diễn đàn được không? Cảm ơn bạn trước nhé!

Comment

Nguyên văn bởi ngockham Xem bài viết
                    Mình đã làm nhưng cũng chưa biết thuật toán của mình có hay ho gì không mong bạn chỉ giáo! Thực tình nếu làm cái này với các cao thủ chíp thì chỉ môt hai ngày là hoàn thành còn mình thì mất tới 3 tháng. Thứ hai cho mình tham khảo thêm phần mềm mà bạn viết cho điện thoại di động. Bạn có Việt hoá được không?

Comment

Nếu thực sự hardware của bạn cho phép đồng thời hai việc: thư nhất là: Cắm SIM và truyền thông như một điện thoại di động bình thường; thứ hai: Chơ phép ghép nối và thực hiện truyền thông với máy vi tính (phần mềm truyền thông trên máy vi tính độc lập với phần mềm trên điên thoại di đông) thì giá thành là bao nhiêu. nếu giá vừa phải thì cho tớ mua một cái về dùng chứ nếu đi chế tạo thì mệt lắm. Đã có chuyện giáo sự VN chế tạo một thiết bị mất hơn tỉ VNĐ trong khi thiết bị nước ngoài chỉ bán có chưa đến 1% giá đó mà nhiều bộ phận chính như IC GPS, GSM,... và bộ phận xư lý chính lại phải mua của nước ngoài!

Comment

bạn có thể tham khảo cái này trong trang web cua hutech trong phần tài liệu của khoa điện điện tử

Comment

tại sao mình ko download đc mấy phần ở trên nhỉ
                          |

Comment

Các bác ơi! sao ko có tài liệu gì hết vậy?ai đó dùm ơn post lại cho newbie tụi e nhờ với. Tiện thể hỏi thêm về việc dùng vi điều khiển kết nối với điện thoại để nhắn và nhận tin nhắn SMS, ai có tài liệu gì dùng để tham khảo share với nha. Cám ơn mọi người.
                            Chai yo

Comment

Cái này bạn có bán không? Nếu không bán thì post luôn lên cho mọi người tham khảo đi.
                              bạn có thể tham khảo cái này trong trang web cua hutech trong phần tài liệu của khoa điện điện tử
                              Bạn cho luôn cái link chính xác đi, mình tìm mãi mà không biết nó nằm ở chỗ nào.

Comment

Nói đi nói lại gần 100 bài mà chưa thấy mặt mủi cái gì là cái gì cả, các bác rất năng động; Nhưng năng động gỏ bàn phím không ah. he he

Comment

Về tác giả

Collapse

baby_hn Tìm hiểu thêm về baby_hn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X