Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ giúp đỡ. Cổng com đôi lúc bị treo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ giúp đỡ. Cổng com đôi lúc bị treo

Mình giao tiếp vb6 với vi xử lý qua cổng com. Mình gặp phải sự cố treo cứng chương trình khi gửi dữ liệu xuống xi xử lý. phải khởi động lại máy mới hoạt động tiếp được. Việc treo cứng này xảy ra ngẫu nhiên không theo một chu kỳ nào cả. Cái cổng com mình dùng là usb chuyển sang com do mình xài laptop. Ai biết cách sửa không chỉ mình với. mình cảm ơn nhiều. Mình đang cần lắm

xem phần đóng mở com thử xem.
    Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
    Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Đây là phần mở cổng com của mình
      On Error GoTo loi:
      With MSComm1
      .CommPort = CBB1.ListIndex + 1 ' So thu tu cua cong COM.
      .Settings = "9600,E,8,1" ' Thong so giao tiep cong COM.
      .RThreshold = 1
      .SThreshold = 0
      .InBufferSize = 1024
      .OutBufferSize = 1024
      .InputMode = comInputModeText
      .ParityReplace = ""
      .PortOpen = True ' Mo cong COM hoat dong.
      End With
      chắc cũng chẳn cũng không phải bàn về đoạn code này. khi máy đang hoạt động bình thường nếu không thấy tín hiệu gửi lên tức cổng com bi treo. khi đó nếu cố tình gửi tín hiệu xuống thì chương trình cũng bị treo luôn. Lúc đó mình thử gửi tín hiệu bằng HyperTerminal thì HyperTerminal cũng bị treo nốt. khi chương trình treo không cách nào tắt được nó kể cả IceSword. Thậm chí shutdown máy cũng không được. các chương trình khác hoạt động bình thường.
      Mình nghi ngờ là do driver bị lỗi nhưng gỡ đi cài lại cũng vẫn không ăn thua. Hic mình sắp báo cáo đồ án rồi nhưng máy cứ hoạt động được một lúc thì lại bị đứng. không biết làm sao đây. Mong mọi người giúp đỡ.
      Đây là toàn bộ code vb của mình
      Giao_dien.zip
      Last edited by 672252; 29-11-2011, 22:34.

Comment

Mình tìm ra lỗi rồi. do cái lap của mình bị sao ấy. Cắm vào máy tính khác chạy tốt

Comment

Về tác giả

Collapse

672252 Tìm hiểu thêm về 672252

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X