Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Thắc mắc về IC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Thắc mắc về IC

Anh em cho em hỏi dùng IC như thế nào để lập trình cho khoảng 50 đèn led dán sáng theo ý đồ lập trình của mình ạ. Em muốn học về 1 con IC để làm mà không biết nên làm như nào nữa. IC càng bé càng tốt vì em tính độ Iphone
    Em có chế led cho các dòng đen trắng của nokia bằng IC này

Con IC trên là em lấy lại của 1 bác ở HN làm. Giờ có ông anh đầu tư cho chế thử trên Iphone mà muốn câu nhiều led thì k biết làm như nào vì con IC trên chỉ kéo đc 20 led thôi
    Mong mọi người giúp đỡ em và nếu được thì cho em hỏi luôn là IC trên hình có ai biết là loại IC gì không?
    Thank ạ!

máy bác nghịch ngợm lung tung quá, cú câu kéo rồi lại hối hận, lợn lành thành lơn què

Comment

50 hay 500 led không thành vấn đề
      Em độ điện thoại hả ... nếu như ngoài hàng họ dùng mấy cái mạch đơn giản bán sẵn của trung quốc rồi câu nguồn vào một số vị trí như đèn bàn phím hay pin ..v...v nghe chừng dễ quá mà hiệu ứng chẳng đẹp mắt gì cả.
      Nếu như em đã đầu tư để độ Iphone sử dụng 50 led thì theo anh em sử dụng vi điều khiển ( loại nào cũng được miễn là có đóng vỏ kiểu dán như Avr hay Arm chẳng hạn) kết hợp với mạch mở rộng đầu ra 595 ( có vở dán ) thì muốn bao nhiêu led cũng được.
      Việc còn lại là lập trình thích nhấp nháy gì cũng được ( chú ý lập trình đừng có kiểu sáng là bật hết đèn lên một lúc là đốt pin đấy nhá )
      Đề tài này cũng khá hay bởi vì bên nước ngoài họ độ máy khá nhiều điển hình như một anh chàng thêm cả tay game vào máy nokia nối qua cổng usb hay là điều khiển thiết bị điện trong nhà dùng iphone ...
      Em làm khi nào có kết quả nhớ up ảnh video lên cho anh em xem nhe!
      Chúc thành công ...

Comment

các bạn ơi mình muốn biết cách lập trình cho động cơ điện chạy ngược và xuôi và số vòng nhờ ic89c51 ai biết chỉ giùm mình nhé ! thanh trước các bạn !..

Comment

oke ... không khó ... sẽ có bài viết hướng dẫn bạn

Bạn làm được mạch chưa? và đã từng lập trình 8051 chưa?

Comment

pác đùa ,iphone độ xong cho em kái vỏ nhá@@.em có kái ruột!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nokia_4t Tìm hiểu thêm về nokia_4t

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X