Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IRF540N trong điều khiển động cơ DC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IRF540N trong điều khiển động cơ DC

Mình có cái mạch xài pic16f877a để điều khiển tốc độ động cơ bằng biến trở ( coppy trên mạng ) vài mình thấy sử dụng con fet irf540n nối với động cơ. Cho mình hỏi FET có tác dụng gì và tại sao phải dùng con irf540n nhỉ. Mình cảm ơn

Nguyên văn bởi keoholodeee Xem bài viết
    Mình có cái mạch xài pic16f877a để điều khiển tốc độ động cơ bằng biến trở ( coppy trên mạng ) vài mình thấy sử dụng con fet irf540n nối với động cơ. Cho mình hỏi FET có tác dụng gì và tại sao phải dùng con irf540n nhỉ. Mình cảm ơn
    Fet có tác dụng lái trực tiếp dộng cơ, ví áp và dòng của động cơ nó cao nên Pic ko điều khiển được. Dùng fet vì tần số đóng cắt nó lớn, xung pwm của bạn có thể thay đổi và có tần số lớn nên phải dùng fet
    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi keoholodeee Xem bài viết
      Cậu nên ngồi xem mạch có có các phần Điều khiển, Công Suất , Động cơ Con IRF540N là con linh kiện để điều khiển động cơ nó là linh kiện thuộc khối công suất Nên đọc qua PWM hoặc vào trang làm robocon họ có nói đó.
      Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

Về tác giả

Collapse

keoholodeee Tìm hiểu thêm về keoholodeee

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X