Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng PIC đọc dữ liệu từ USB-UART

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng PIC đọc dữ liệu từ USB-UART

Tình hình là mình muốn dùng PIC 18F đọc dữ liệu từ cổng USB-UART. Nhưng do mình ko biết làm mạch gì để kết nối PIC với cái đầu USB. Ai chỉ với !

đọc 2 lần rồi mà vẫn ko hiểu ý chủ thớt muốn gì

Comment

Nguyên văn bởi Love_King Xem bài viết
      Tình hình là mình muốn dùng PIC 18F đọc dữ liệu từ cổng USB-UART. Nhưng do mình ko biết làm mạch gì để kết nối PIC với cái đầu USB. Ai chỉ với !
      bạn học tới con pic 18F rồi mà hỏi câu hỏi không xong?
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Sử dụng PL2303 or PT232 để đọc data qua USB-UART như bạn nói, đã là PIC18 sao ko chơi luôn usb cho lẹ T_T
        Web:
        ->Nhận thiết kế, hoàn thiện dự án, sản phẩm điện tử<-
        -->Giải pháp GSM/GPRS/GPS - Công nghệ RFID<--

Comment

Nguyên văn bởi Love_King Xem bài viết
          Đầu USB cắm vào máy tính, dùng đầu UART để giao tiếp với UART của PIC, PIC18F ko hỗ trợ USB host đâu mà kết nối nó với cái đầu USB.

Comment

Nguyên văn bởi trimen Xem bài viết
            Đầu USB cắm vào máy tính, dùng đầu UART để giao tiếp với UART của PIC, PIC18F ko hỗ trợ USB host đâu mà kết nối nó với cái đầu USB.
            Bạn này ko hiểu rồi. Cái này là USB-UART chứ ko phải HID USB 2.0 đâu mà usb host.

Comment

Nguyên văn bởi demon52 Xem bài viết
              Sử dụng PL2303 or PT232 để đọc data qua USB-UART như bạn nói, đã là PIC18 sao ko chơi luôn usb cho lẹ T_T
              À thứ nhất là 18F ko hỗ trợ usb host. Thứ 2 là cái này là tín hiệu UART được người ta dùng CP2102 chuyển rồi đổ qua cổng USB đực. ( Cổng com ảo ấy). Vì nó là mạch cứng nên mình ko thể disable con CP2102 được. Nên cần mạch chuyển tiếp tín hiệu để dùng đầu USB đực cắm vào USB cái rồi chuyển qua "board chuyển tiếp để đổ dữ liệu vào PIC18F

Comment

Về tác giả

Collapse

Love_King Tìm hiểu thêm về Love_King

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X