Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ngăt timer cho pic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ngăt timer cho pic

chào các bác, em viết ngắt timer1 cho pic trong CCS , các bác cho em hỏi là khi mà timer báo trÀN thì nó tới chương trình phục vụ ngắt thì sau khi ra khời chương trình ngắt đó thì chương trình có tiếp tục từ điểm mà trước khi có ngắt hay không a. Nếu không thì làm thế nào để chương trình sau khi ra khoi ngắt thì bắt đầu làm việc tại thời điểm trước khi có ngắt. em cảm ơn a.

Theo mình thì sẽ tiếp tục tại điểm có ngắt vì khi xuất hiện ngắt thì processor sẽ dành thgian để xử lý đoạn chương trình phục vụ ngắt, sau đó quay về lại chương trình chính để tiếp tục đoạn code còn lại.
    Bạn có thể kiểm tra = debugger mode cho chạy từng dòng code để ktra. Mình ko dùng CCS nên ko biết có hay ko chức năng này và dùng thế nào ( nên nói rất hay )

Comment

ok bác.......

Comment

Theo mình biết thì trước khi ngắt vđk lưu trạng thái (thanh ghi status, w), chạy chương trình ngắt và sau khi thoát ngắt thì lấy lại trạng thái và progam counter chạy về vị trí ngay trước ngắt. Nên sau khi chạy xong chương trình ngắt vđk sẽ tiếp tục việc nó đang làm.

Comment

Về tác giả

Collapse

gunhunter93 Tìm hiểu thêm về gunhunter93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X