Thông báo

Collapse
No announcement yet.

enc 28j60!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• enc 28j60!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vấn đề giao tiếp thật là khó khăn với mấy con ic này.....
    nhưng nó dể dàng hơn với mikroC vì thư viện nó hổ trợ hết nhưng lại không hiểu thư viện nó viết cái gì trong đó??? thật đau đầu...ui!!! khó khổ quá
    bác nào đã từng làm ứng dụng thành công xin chỉ giáo đôi chút được chứ (không xin mạch chỉ xin cái hướng dẫn sử dụng của mấy bác thui)

em đang lam enc28j60,có dùng chương trinh mikroC. nhưng cũng chẳng hiểu cái phần tao ra soure web như thế nào nữa. và bây giờ em muốn đưa dữ liệu lên suore web đó chỗ nào đây (java yếu lắm) ví dụ như báo nhiệt độ. báo cháy, để khi đi xa khỏi nhà có thể giám sát tình trạng ở nhà nữa chứ........

và khi ở xa nhà đó nếu quên tắt thiết bị nào đó thì có thể gửi lại command tắt đèn như thế nào với trang web hiện lên khi truy xuất vào enc bằng con đường internet ngoài tiệm internet>>>>>> mong bác nào đã từng ứng dụng thành công rùi có thể cho em 1 hướng dấn sử dụng chứ

Chào avr_pic!
    Mình đang muốn tìm hiểu về Ethernet nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Mình cũng chưa biết về giao thức TCP/IP. Bạn có thể định hướng giúp mình được không?
    Hay bạn có tài liệu gì hay có thể share lên cho mọi người cùng tìm hiểu!

Thân!

Comment

Nguyên văn bởi quocloc.pham Xem bài viết
      Chào avr_pic!
      Mình đang muốn tìm hiểu về Ethernet nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Mình cũng chưa biết về giao thức TCP/IP. Bạn có thể định hướng giúp mình được không?
      Hay bạn có tài liệu gì hay có thể share lên cho mọi người cùng tìm hiểu!

Thân!
      mình chỉ là dân tự động nên các vấn đề tcp/ip mình cũng mập mờ như bạn thui.... nhưng nếu đc sự giúp đỡ của các bác pro trong diễn đàn hy vọng điều đó sẽ đc cải thiện nhiều hơn rùi
      mong các bác giúp đỡ tận tình cho em qua cái đồ án môn học này cái...

Comment

Sao không có ai thế này, Mình cũng đang cần tìm hiểu ENC28J60 mà, hixhixx ai có tài liệu hay có kinh nghiệm vảo thảo luận đi

Comment

Về tác giả

Collapse

avr_pic Tìm hiểu thêm về avr_pic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X