Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bảng điện tử 65000 màu hiển thị Video - Giúp em!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bảng điện tử 65000 màu hiển thị Video - Giúp em!

Em bắt đầu làm về món này, chưa có kiến thức gì về nó. Mong các bác chỉ bảo cho em chút ít ạ.
    Các bác cho em hỏi làm về cái này dùng dspic hay Pic có được không?
    Hiện em chưa biết j về cái bảng to đùng này, ví dụ chân vào ra của nó thế nào, điều khiển nó có khác điề khiển led ma trận loại nhỏ thông thường kô ạ?
    Em mong các bác có kinh nghiệm chỉ cho em với

Chà, khụ khụ. Làm cái này chắc công lực phải thâm hậu lắm.

Web:[url]www.ledviet.info/url]
    Email:
    DĐ:0949299699

Comment

Không những công lực phải thâm hậu mà cũng phải là có tiền để mua đồ chơi nữa.Led trên không phải led thường rồi.Nội cái bảng không là đã nhiều rồi đó

Comment

He, cái bảng led thì em kô phải lo, đã có người khác lo hộ rồi. Em chỉ phải lo việc điều khiển nó thôi, phải viết chương trình cho nó và cho máy tính để có thể thay dổi nội dung quảng cáo bằng các thao tác trên máy tính. Hiện em chưa có thông tin j về các chân phânf cứng của cái bảng này, không biết nó có cái chuẩn j kô, hay mỗi bảng một khác tùy thuộc nhà cung cấp. Em biết nó khó nên mới hỏi các cao thủ điện tử viêt nam mà

Comment

Đa số đã có ai được sờ vào nó đâu mà biết, bạn phải post hình lên hay tra datasheet của nhà sản xuất thì mới có thể điều khiển đc nó chứ, lỡ mày mò nghịch dại cháy mất thì phí quá

Comment

Cái này mình đã sờ vào rồi, 150$/ 1Module 16x32, led thì thường thôi ngoài thị trường có mà, IC trên module là 74245, 74595, 74138, 7404. Mạch điều khiển chính thì chưa nhìn kỹ vì hôm đó thao tác trong men say nên không nhìn rõ
            Cái nhức đầu là phần lập trình ấy !
            Thiết lập giao diện, giao tiếp, vận hành từ xa...

Comment

Đắt lòi mắt, mua cái máy chiếu về chiếu ban đêm có khi còn rẻ hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

cuongthinh Tìm hiểu thêm về cuongthinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X