Thông báo

Collapse
No announcement yet.

khác nhau giữa Atmega32(L) và Atmega32A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khác nhau giữa Atmega32(L) và Atmega32A

có bác nào rành về khoản này chỉ cho e biết với.em thấy dân tình đang bàn tán về sự khác nhau của nó,mà em chưa hiểu lắm.đặc biệt là giá cả của hai loại này lại chênh nhau nhiều quá.mong các bác giúp đỡ
    email:trangonthuocthom@gmail.com

sao không có bác nào chỉ jup em với.có bác nào đã dùng nhiều loại này chỉ jup em với

Comment

Mega32A là dong ra đời sau này, mục đích là để thay thế cho 2 loại trước ( mega32L-8PU và mega32-16PU). vậy thôi, hai loại cũ hết sản xuất rồi.

Comment

đúng là loại này mới ra.và cải thiện hơn loại cũ về các đặc tính điện.nhưng quan trong là t mún hởi đã có ai sử dụng loại đuôi A này nhiều chưa?và có gặp giắc rối j ko.vì trước t có sử dung Atmega16A rùi,chưa thấy có vấn đề j.nhưng với chú 32A này thấy trên các 4rum cũng tranh cãi nhiêu

Comment

co mot van de nho nho, ban phai tắt Jtagen fuse bit trước khi muon su dung PORTC vi nhà sản xuất mặc định là bit nay được cho phép rồi, vậy thôi.

Comment

Nói chung là các ATmega có thêm kí tự "A" sử dụng khoảng điện áp rộng hơn 2.7 - 5.5V, tần số thạch anh cũng đáp ứng 8MHz hoặc 16MHz, thay thế cho các dòng cũ có và không có "L". Ví dụ như ATmega32A-PU thay thế cho 2 loại ATmega32L-8PU và ATmega32-16PU ...

Ngoài ra dòng ATmega mới cũng có nhiều ưu điểm hơn loại cũ, đáng nói nhất là cải thiện điện năng tiêu thụ. các bạn cứ yên tâm xài vì tương thích 100%. Muốn đánh giá tốt hay xấu thì phải cầm trên tay hàng chính hãng.

Mình thấy một số bạn cứ phải mua cho bằng được con ATmega8L mà không chịu mua con ATmega8A, hoặc phải có AT89C51 chứ không chịu AT89C52 hoặc AT89S52

Comment

đúng là duôi "A" thay thế dc cả hai loại cũ và điện năng tiêu thụ cũng thấp hơn.nói chung là em dùng thử rùi cũng chưa thấy khác biệt j.nhưng vì thấy hai loại này giá cả chênh nhau đến vài chục k nên thấy lạ.có lẽ là do lại cũ ko sx nữa nên giá của nó "sốt" thì phải.

Comment

vì cái lổi ngớ ngẩn này mà mình mất 1 ngày với nó

Comment

Về tác giả

Collapse

trathuoc Tìm hiểu thêm về trathuoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X