Thông báo

Collapse
No announcement yet.

attiny2313 không nhận mạch nạp stk200/300

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• attiny2313 không nhận mạch nạp stk200/300

em xin hỏi là, đầu tiên em mua con attiny2313 về, dùng mạch nạp stk200/300 nạp bình thường( các bit ban đầu set mặc định) thì con attiny2313 chạy oke, 2 lần nạp sau chạy vẫn oke ( chưa thay đổi các bit fuse), đến lần thứ 4 em thay đồi 4 bit CKSEL3,CKSEL2,CKSEL1,CKSEL0 để có tần số dao động nội thay đổi (mặc định là 0010 với dao động nội 4Mhz) sau khi em set lại là 0001 để thiết lập xung nội 1Mhz sau đó từ đây con attiny2313 ra đi từ đây không nhận mạch nữa, làm kiểu gì cũng không chịu chạy, em muốn hỏi đó là do nguyên nhân gì ạ, có khắc phục được không hay là con attiny ra đi rồi, nếu nó dễ die như vậy thì hỏi làm sao em dám dùng đến nó nữa vì mua cũng khá đắt rồi
    ( mạch nạp đó em test với atmega8 chạy vẫn ngon không vấn đề gì nhé)

kekeke thực ra thì nó không chết nhưng có điều muốn được phải nạp ở chế độ HIGH VONTAGE
    Atmel AVR High Voltage Fuse Reset on a Breadboard | Member Robot Tutorials
    đó nó có nói đấy,tốt nhất là bạn nên mua con mới về dùng và đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.

Comment

Do bạn chọn fusebit sai, có thể bạn đã chọn nguồn dao động là RC hay bạn bỏ chế độ nạp SPI nên không nạp được đối với các mạch nạp thông thường. Bạn phải dùng mạch nạp có chức năng HVPP để refusebit lại, ví dụ mạch nạp STK500.

Comment

Về tác giả

Collapse

lengo90 Tìm hiểu thêm về lengo90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X