Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AVR - Đo tốc độ xe đạp .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ah, hall sensor thì ở cái tiệm gần tiệm Ngọc chợ NT (từ LTK đi vào khoảng 2-3 gian hàng, chưa tới tiệm Ngọc) có bán, ko biết bao nhiêu 1 con.
    mình ko biết ở đâu bán các máy móc ve chai, ở đâu có đổ đống mấy cái máy hư ko mấy bạn?
    Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

Nếu muốn mua Hall sensor ve chai thì nên ôm cái VCR cũ về, chắc đắt hơn cái CD nhiều nhưng lại có vô khối
      Trước mình cũng dùng hồng ngoại, nhưng dùng nan hoa để che. Chuẩn, phản ứng nhanh nhưng mỗi tội điều chỉnh che chắn cực quá.
      ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
      ▄▅██████▅▄▃▂
      ████████████████
      ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

cho mình hỏi bạn hoacucvang, bạn lấy con cảm biến hall sensor ở đâu vậy, mình tìm hoài k thấy, bạn có thể nói chi tiết hơn k. mình có vào nhựt tảo hỏi họ bán cho con cảm biến từ thì họ đưa cho con U79 mình tìm trên mạng về con này thì k thấy. mình k biết xài con đó ntn.

Comment

Nguyên văn bởi vdanhp Xem bài viết
          cho mình hỏi bạn hoacucvang, bạn lấy con cảm biến hall sensor ở đâu vậy, mình tìm hoài k thấy, bạn có thể nói chi tiết hơn k. mình có vào nhựt tảo hỏi họ bán cho con cảm biến từ thì họ đưa cho con U79 mình tìm trên mạng về con này thì k thấy. mình k biết xài con đó ntn.
          Chân 1: vcc
          Chân 2: GND
          Chân 3: out
          Nguồn Vcc 5v đến 28v
          Bảm biến hall u79. Nếu dùng nam châm để gần mà không có tín hiệu ra thì đổi đầu nam châm lại!

Comment

THeo mình dùng 1 encoder tự chế, 1 chú vi điều khiển nhỏ nhỏ như ATMEGA8 là thừa đủ, mấy con led 7 thanh + tiền làm mạch, + pin + tụ, trở... là ổn rồi, giá tính sơ sơ chưa quá 100K
            mobile: 0974 854 891
            email:
            NTECH_ bộ lưu điện Châu Âu

Comment

hoacucvang bạn có thể chia sẻ cho mình code và mạch bài viết này kg vậy. mình học ô tô đang định làm cái này mà kg được , mình sẽ hậu tạ dưới mọi hình thức, cảm ơn trước nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

hoacucvang Tìm hiểu thêm về hoacucvang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X