Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AVR cho người mới bắt đầu

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Đâu có vậy được ! AVR chạy tần số cùng với tầng số thạch anh ! VD tầng số 1Mhz thì 1 chu kỳ là 1 us
    Mạch nạp Little Programmer
    MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

gửi dktd:

Nguyên văn bởi dktd
      cac anh oi em moi bat dau hoc ve AVR , may anh co the cho em mot so doan ma chuong trinh cua no cho em tham khao duoc khong?
      thanhnhan_ty_1986@yahoo.com
      bạn co thể cài codevision sau đó sử dụng codewinzar tự nó sinh code cho bạn. Hoặc bạn đọc datasheet trong do cũng có rất nhiều đoanj code.

Comment

gui photpman

Nguyên văn bởi photoman Xem bài viết
        các bác cho em hỏi chút . em đang dùng avrstudio để lập trình bằng C . nhưng khi dùng đến ngắt thì lại ko bít hàm ngắt trong đó dùng ra sao . bác nào biết xin nhắc em cái . tiện thể bác nào có tài liệu về tập lệnh C trong avrstudio thi jum` em nhe' . thanks cac bác
        Nếu bạn thích lập trình bằng C sao không dùng codevison trong đó có hết các tập lệnh rùi. Viết xong bạn có thể debug trong AVRstudio. Chúc thành công !

Comment

codevison trong đó có hết các tập lệnh rùi

Nó nằm ở đâu vậy bác ơi????

Ai có manual của Codevison đầy đủ không?

Comment

Khi sử dụng con ATmega8 hoặc 88, có 2 chân của PORTB dùng nối với thạch anh ngoài. Mình đã thử sử dụng 2 chân đó làm cỏng vào ra nhưng không được. Vậy các bạn cho minh hỏi, khi nào thì ta có thể vừa sử dụng thạch anh ngoài, vừa sử dụng 2 chân XTAL của chip để làm cổng vào ra?
            Thank's!

Comment

Nguyên văn bởi nghoang Xem bài viết
              codevison trong đó có hết các tập lệnh rùi

Nó nằm ở đâu vậy bác ơi????

Ai có manual của Codevison đầy đủ không?
              He He bac cho em email đi hôm em tìm thấy em gửi cho. Hôm nọ dọn dẹp lại cái máy thân yêu không biết nhét nó đi đâu rồi.
              Các tập lệnh ah bác đọc help của nó đi có hết rồi con gì???

Comment

Nguyên văn bởi sun_rise Xem bài viết
                Khi sử dụng con ATmega8 hoặc 88, có 2 chân của PORTB dùng nối với thạch anh ngoài. Mình đã thử sử dụng 2 chân đó làm cỏng vào ra nhưng không được. Vậy các bạn cho minh hỏi, khi nào thì ta có thể vừa sử dụng thạch anh ngoài, vừa sử dụng 2 chân XTAL của chip để làm cổng vào ra?
                Thank's!
                Điều đó là không thể, vì nó được cấu hình bởi fuse bit, mà fuse thì không thể can thiệp bằng phần mềm.
                PNLab
                Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                more...www.pnlabvn.com

Comment

Ơ, thế là mấy con atmega8 và 88 không thể sử dụng được ư? Vậy sao Atmel lại định nghĩa cho nó làm chân cổng hả bác? Thật khó hiểu...

Comment

sao lại khó hiểu nhỉ?
                    - Nếu bạn Set fuse để sử dụng thạch anh ngoài thì 2 chân đó dùng để nối với thạch anh.
                    - Nếu bạn dùng IO thì nó là IO.
                    Bạn chỉ có thể dùng 1 trong 2 trường hợp! Không thể tùy chọn khi chíp đã hoạt động.
                    PNLab
                    more...www.pnlabvn.com

Comment

• Ah, em hiểu rồi, nếu dùng thạch anh ngoài thì mình không thể dùng 2 chân đó làm I/O còn nếu dùng thạch anh trong thì nó có thể làm I/O.
                      Cảm ơn bác nhé, thật ngại khi hỏi những câu hỏi ngớ ngẩn thế này . Em sẽ cố để không phải hỏi những vấn đề tương tự nữa.
                      Biển học mênh mông, quay đầu là bờ, nhưng không biết đâu là bờ mà về mới mệt chứ.

Comment

• Bạn hiểu đúng vấn đề roài đóa, muốn biết đâu là bờ thì phải mang theo cái la bàn!
                        PNLab
                        more...www.pnlabvn.com

Comment

• Có bác nào biết AVR thực hiện 1 lệnh hay 1 Cylce mất bao lâu so với tần số thạch anh không? cảm ơn nhiều!
                          n
                          ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

• em nạp con 128 thì được mà nó không chạy, đọc ra củng được mà nó cũng không chạy /không biết mới xài con này thì thường gặp những lổi gì các bạn đi trước cho mình 1 số kinh nghiệm đi.
                            linh kiện máy ép nhựa : điện , thủy lực secon-hand

Comment

• Với ATMEGA128, cần chú ý một chút đến các Fuse bit liên quan đến JTAG và tương thích ATMEGA103, fuse M103C mặc định được chọn, tức là ATMEGA128 của bạn hoạt động ở Mode tương thích với con ATMEGA103, do đó một số mã dành cho 128 sẽ ko chạy được. Bạn chỉ cần bỏ chọn Fuse này là xong.
                              PNLab
                              more...www.pnlabvn.com

Comment

• alô chào các bác tôi mới bắt đầu thiết kế trên atmega 64 . khi test mạch không làm sao đo được dao động trên thạch anh ngoài tôi đang dùng thạch anh 8 MHz , chân ALE vẫn có sung nhưng mạch không chạy .các bác chỉ cho tôi chỗ sai mới (do phần cứng hay phần mềm vậy).thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

TuxHero Tìm hiểu thêm về TuxHero

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X