Thông báo

Collapse
No announcement yet.

up ngon lành mà ko chạy các anh ..help me

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• up ngon lành mà ko chạy các anh ..help me

Các anh cho em hỏi chút nhé: em đang thử nghiệm lập trình trên AVR thôi,đến cái mạch này phức tạp hơn nhưng ko hiểu sao dùng PROTEUS chạy rất ngon lành no waring vậy mà upload thành công vẫn không chạy hic em muốn hỏi ý nhỏ này trước mong các anh cho ý kiến ,nếu không phải lỗi này em sẽ up code mong các anh chỉ giáo : em lam lập trình wizard chọn con ATMEGA8L nhưng up vào con AT8 thường liệu nó có chạy ko,có phải lỗi ở đây không ? em thấy trên PROTEUS chỉ có AT8 nên tưong nó như nhau,chắc khác cũng chỉ khác ít.. hic help me

Mình nghĩ bạn nên làm mạch thật đi .Sẽ có nhiều KN hơn là mô phỏng đó

Comment

em làm mạch rồi anh ạ ! nó cứ lỗi chip thay vài con vẫn vậy nên em mới hỏi các anh,bây giờ em up code các anh cố gắng bỏ chút thời gian xem cho em với nha,em mới làm nên ít kinh nghiệm,mà nó chạy ngon lành trên mô phỏng nên em ko hiểu,định tối ưu cái code cho nó nhẹ bớt nhưng cung ngại vì nó dài quá,nên mạo muội hỏi các anh trước.cố gắng góp ý kiến cho em với thanks

Comment

Em xem lại phần set fuse xem dùng dao động trong hay ngoài, và các tham số khác nữa.

Comment

help me ! đây là code chương trình thay đổi tốc độ quạt và hẹn giờ của em
          Attached Files

Comment

em chon theo wizard roi anh ạ dùng dao động ngoài 4M,anh xem qua code cho em rồi chỉ bảo em với,em lập trình dài thế này lần đầu nên cũng chưa rõ thuật toán em làm đã thực sự tối ưu chưa nữa ,có cả hiển thị 4 led 7 đoạn hiện số và một số thứ nữa ạ

Comment

em up cả sơ đồ mạch của em đây ạ :
              Attached Files

Comment

em nạp chip lần nào cũng báo success hết rồi các anh ạ ,lạ quá.Em định dùng cả EEPROM nhưng đã cố gắng dùng biến dạng unsigned nên bộ nhớ cũng đã hợp lý.
                Last edited by ducduit; 06-07-2009, 19:27.

Comment

giúp em với ..

Comment

Làm teo các bước sau để dò lỗi.
                    1. Xem lại phần set fuse của chip.
                    2. Chia code ra từng phần nhỏ nhất có thể để xem lỗi từ đâu.
                    3. Kểm tra lại mạch thiết kế. (mạch đưa lên đây chưa hoàn chỉnh).
                    Từ chối trách nhiệm:
                    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

hinh nhu phan set fuse cua AVR no mac dinh san la dung dao dong ngoai roi dung khong anh ? em tim hieu qua thay vay.sao no bao doc datasheet ma em doc het chang that dong nao cua ATMEGA8 noi ve fuse bit nhi,te qua.Tuong rang minh chua fuse bit nen bi vay nhung khong phai.em dung codevision lam vi du don gian dung thach anh ngoai 4M van chay on ma, toi thi nghiem nay thi no lai khong chay em nghi khong phai do fuse bit,vi nhung bit em dung hoan toan mac dinh in/out.Te qua,giup em them chut kinh nghiem di cac anh

Comment

Có thể em chưa đặt fuse mất rồi ,mong là đừng tiêu con nữa sót ruột lắm..hic và mong là mai em ko phải kêu cứu nữa thanks các anh

Comment

Về tác giả

Collapse

ducduit Tìm hiểu thêm về ducduit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X