Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ngắt ngoài với avr + em chưa hiểu kỹ lắm + ai giúp dc thì giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ngắt ngoài với avr + em chưa hiểu kỹ lắm + ai giúp dc thì giúp

mình đang làm ngắt ngoài với AVR (at32) để điều khiển 1 led7 đoạn, mình muốn sử dụng button để điều khiển khi ấn 1 button1 chạy từ 0-1-..9 và khi ấn button2 khác thì nó chạy từ số hiện tại xuống 1 mức (ví dụ như đang ở số 8 ấn button2 thì nhẩy về 7)
    và ấn button3 thì nó chạy từ 0-9 hoặc ngược lại và ấn button4 thì nó dừng lại.

em đã tham khảo một số code các bác trên DTVN và 1 số chỗ khác viết dc 1 đoạn code nhưng mà nó chỉ chạy dc từ 1-9 nhưng ko thể cho nó chạy xuống. em nhờ các bác chỉnh sửa lại giùm em như yêu cầu ở trên.

THêm nữa bác nào có lòng thì cho em xin 1 ít tài liệu về ngắt ngoài và bộ đếm với AVR em là newbie nên cho em tiếng việt nhé

đây là sơ đồ nguyên lý và mô phỏng các bác giúp em nhé.
    Attached Files

Mình không hiểu ý bạn lắm. Nếu chỉ đơn giản là tăng giảm số hiển thị trên Led thì đâu cần dùng đến ngắt ngoài và Timer làm gì. Ngoại trừ bạn muốn dùng Timer để chống rung hoặc để định nghĩa phím bấm là hợp lệ (chẳng hạn bạn định nghĩa bấm phím và giữ phím 1s thì mới là hợp lệ). Bạn nêu yêu cầu cụ thể hơn một chút mình sẽ giúp. Còn bạn có thể vào wedsite: www.hocavr.com. Kái này dành cho người mới bắt đầu thì rất tốt. Ở đó chắc có cái bạn cần và hơn thế nữa. Chúc vui

Comment

up lên ai có lòng chia sẻ với mình cái

Comment

ngắt ngoài với avr + em chưa hiểu kỹ lắm + ai giúp dc thì giúp

mình đang làm ngắt ngoài với AVR (at32) để điều khiển 1 led7 đoạn, mình muốn sử dụng button để điều khiển khi ấn 1 button1 chạy từ 0-1-..9 và khi ấn button2 khác thì nó chạy từ số hiện tại xuống 1 mức (ví dụ như đang ở số 8 ấn button2 thì nhẩy về 7)
        và ấn button3 thì nó chạy từ 0-9 hoặc ngược lại và ấn button4 thì nó dừng lại.

em đã tham khảo một số code các bác trên DTVN và 1 số chỗ khác viết dc 1 đoạn code nhưng mà nó chỉ chạy dc từ 1-9 nhưng ko thể cho nó chạy xuống. em nhờ các bác chỉnh sửa lại giùm em như yêu cầu ở trên.

THêm nữa bác nào có lòng thì cho em xin 1 ít tài liệu về ngắt ngoài và bộ đếm với AVR em là newbie nên cho em tiếng việt nhé

đây là sơ đồ nguyên lý và mô phỏng các bác giúp em nhé.
        To nghiart:
        Bạn hãy lên web hocavr tìm hiểu . Trên đây có chỉ chi tiết lắm. Tui thấy trên web này có bài tương tự như của bạn. Hãy tự học và tự làm. Nếu không được thỉ gời mail cho mình rồi sẽ giúp. Hãy nói rõ đề bài 1 chút.
        mail:trojan3xx@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiart Tìm hiểu thêm về nghiart

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X