Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nạp AVR qua USB khoảng 35k/1 mạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nạp AVR qua USB khoảng 35k/1 mạch

Các bác có thể làm một mạch nạp AVR qua Usb với Atmega8(20k) or Atmega48 với chi phí cực nhỏ(khoảng 35K-cái này em đã làm) .Sâu khi câu dây xong các bác nạp frimware cho nó và download chương trình avrdude về để nạp ct cho avr tử một file .hex đã được compiler tủ một trình dịch nào đó.
    các bác vào đây để xem sơ đồ nguyên lý cả image và mạch in.
    http://www.fischl.de/usbasp/
    goodluck.

Nếu dùng cái này thì tớ khuyên cậu nên nạp vào chíp firmware AVR910USB để dùng với CodeVisionAVR Và AVR Studio thay vì phải cõng theo Avrdude
    PNLab
    Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
    Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
    Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
    more...www.pnlabvn.com

Comment

Mình thấy AVR910usb bán buôn đã có giá 99k so với việc mất 35k và vài tiếng ngồi câu dây thì việc cõng avrdude thêm là quá đơn giàn với nhưng bạn cần một mạch nạp online để làm việc.Trình biên dịch thì vẫn là các công cụ quen thuộc như avrstudio or codevision.

Comment

cậu bảo mua mạch nạp này ở đâu,mình ở hn???

Comment

PNLab Technologies

511-D3 Lương Định Của - Hà nội

Mình thấy trên trang web này quảng cáo mà.http://http://www.pnlabvn.com
          Bạn có thể tự làm vì nó tương đối đơn giản (tham khảo sơ đồ nguyên lý).

Comment

đây là sơ đồ nguyên lý và firmware AVR910 USB mình lượm được ... Hỗ trợ các trình dịch phổ biến như CV_AVR...
            có cả mã nguồn luôn cho các bác tham khảo chế lại cho nó giống của mình, nhưng nhớ giữ tên tác giả vào một góc nhé, kẻo mang tiếng ... hê hê ...
            Attached Files

Comment

Một bộ đồ chơi đầy đủ cho AVR:
              - cáp nạp
              - Bo nạp cho mọi loại AVR

Tổng giá bao nhiêu nhỉ, mua ở đâu chỉ tớ với.
              Trước giờ toàn tự làm nạp qua cổng máy in, chán lắm, nay có tí xiền bác nào tư vấn cái
              Nguy hiểm của tuổi già là cháy nổ gì chả có phản ứng!

Comment

Bạn có thể mua ở địa chỉ mình post ở trên đấy thôi.Bạn có thể mua của bác Quê Dương cũng có thì phải.Bạn đã từng làm mạch nạp qua cổng may in thì có thể tự làm láy để dùng không khó lám đâu,Nếu bạn cần firmware hay drive thì mình sẽ gửi cho qua mail.

vankimcoltd@gmail.com.

Comment

cám ơn VanKimCo đã tín nhiệm bọn mình. do là cái link Vankimco gửi hơi bị lỗi chút mình xin gửi lại như sau: địa chỉ web của PNLab là www.pnlabvn.com . bạn có thể đến tận nơi hoặc gọi điện bọn mình sẽ giao hàng tận nơi (chi tiết xem tại web)
                  mạch nạp, kit phát triển các loại:
                  PIC, AVR, FPGA, ST ARM

Comment

Nguyên văn bởi VanKimCo Xem bài viết
                    Các bác có thể làm một mạch nạp AVR qua Usb với Atmega8(20k) or Atmega48 với chi phí cực nhỏ(khoảng 35K-cái này em đã làm) .Sâu khi câu dây xong các bác nạp frimware cho nó và download chương trình avrdude về để nạp ct cho avr tử một file .hex đã được compiler tủ một trình dịch nào đó.
                    các bác vào đây để xem sơ đồ nguyên lý cả image và mạch in.
                    http://www.fischl.de/usbasp/
                    goodluck.
                    bác cho em hỏi dowload cái phần mềm nap ở đâu vậy, em tìm mãi mà chưa thấy. chỉ thấy nó cho một đống code như sample đó.
                    thank
                    ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

dowload tại đây ban:http://khazama.com/project/programmer/
                      Càng học nhiều Càng thấy mình ngu

Comment

Bác BK_EXP cho mình hỏi cái mạch USB 910 này dùng chip ATMEGA8L (con này chỉ có 8PU thôi đấy) có được ko?
                        fuse bit cho no như thế nào?
                        Càng học nhiều Càng thấy mình ngu

Comment

hiii

chào bạn vankimco bạn đã làm mạch nạp USB thành công co ́ thể gửi cho mình sơ đồ mạch in và các file đi kèm để mình tham khảo không mình dùng codevíion va chip atmega8
                          mail của mình: nestescup@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi bk_exp Xem bài viết
                            đây là sơ đồ nguyên lý và firmware AVR910 USB mình lượm được ... Hỗ trợ các trình dịch phổ biến như CV_AVR...
                            có cả mã nguồn luôn cho các bác tham khảo chế lại cho nó giống của mình, nhưng nhớ giữ tên tác giả vào một góc nhé, kẻo mang tiếng ... hê hê ...
                            bác cho em hỏi.dùng 2 cái này nạp đc cho atmega32 ko.em đamg có một chú mà chưa pít làm j.nếu dùng avr studio 4 có nạp đc ko hay phải cài trình nạp
                            thank pác lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

VanKimCo Tìm hiểu thêm về VanKimCo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X