Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bàn luận về mạch AVR910-USB của Prottoss

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chết thật,mấy hôm trước làm được cái USB910 thì máy tính nhận ngon, nhưng hôm nay đem nó nạp code cho con ATMeg8 khác thì lại báo lỗi "" AvrProg error leaving Programming mode "". Xin mọi người giúp đỡ.Thahk you.

Comment

Rút mạch nạp ra rồi lại cắm vào!
      Các bước nạp với AVR USB dùng với codevision AVR)
      1. Thiết lập nhận diện mạch nạp
      2. Gắn chip cần nạp lên mạch nạp.
      3. Reset chip xem mạch nạp có được máy tính nhận diện kô, chip có bị lỗi hay không.
      4. PROGRAM->Erase chip.
      5. File->Load flash->File hex cần nạp.
      6. Program->Flash.
      7. Finish.

Comment

Nguyên văn bởi vdgiap Xem bài viết
        Chết thật,mấy hôm trước làm được cái USB910 thì máy tính nhận ngon, nhưng hôm nay đem nó nạp code cho con ATMeg8 khác thì lại báo lỗi "" AvrProg error leaving Programming mode "". Xin mọi người giúp đỡ.Thahk you.
        Bác kiểm tra xem dây nối có bị sao không, con ATMEGA8 có bị fusebit chạy thạch anh ngoài không, tốt nhất là gắn sẵn một con thạch anh vào cho con AVR bị nạp để cho dù fuse sử dụng thạch anh nào nó cũng chạy được.
        Hướng dẫn cụ thể cho AVR tại đây :
        Hãy nhấn vào nút "Cảm ơn" để em biết rằng em đã giúp được một ai đó.

Comment

AVR910 chạy tốt trên máy để bàn XP, nhưng trên laptop Vista thì nó không nhận và báo lỗi là The communication port COM3 is not available. Use another port!
          đã chọn đúng cổng COM, tốc độ baud trong device manage. hình như vista không hỗ trợ cổng COM nữa.
          bác nào có cách dùng AVR910 trên laptop vista giúp mình với. cám ơn nhiều!!

to vdgiap:
          trường hợp "AvrProg error leaving Programming mode" mình cũng bị rồi, lúc được lúc ko là do ban đầu mình chưa set fuse bit cho con ATmega16 nạp mà đọc chip signature thì ko đươc. cứ set fuse bit trước là okay!

Comment

Bó tay,mình bỏ thời gian làm lại nó tương đối đẹp, thế mà cũng không ăn thua gì,máy tính vẫn nhận AVR910 ầm ầm,nhưng nó lại ko nhận con chíp khác thế mới đau chứ(tất nhiên là đã cấu hình cho nó),mình đã dùng cổng LPT nạp ngược lại cho AVR910 xem thế nào thì thấy vẫn nạp ngon.Thế mới akay chứ.Ko bít có bác nào ở gần Cầu Giấy không cho em xin địa chỉ và số đt em đến hỏi thăm bác tý.Em buồn vì cái ...910 này quá rồi. Nếu bác nào hảo tâm thì nhắn tin cho e theo đt : 0982.085.451.Thank you

Comment

ko hiểu nếu em thay con atmega8=con atmega8L thi sao có phải chỉ cần thay bằng thạch anh 8Mhz là nó chạy ko hay còn phải thay đổi gì nữa bác nào biết chỉ giùm em nha

Comment

Bạn cứ thay con mega8 thoải con gà mái đê. Nhưng đừng có thay TA.
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

bác nào làm chạy rồi thì post em xin mạch em làm mãi nhưng nó ko chạy ko hiu vì sao luôn em thử với atmega8L vì con này chạy thạch anh ngoài 8Mhz nên khi fuse bit em da đổi
                  CKOPT=1 còn lại như bác tintin rồi nạp vô thế mà cắm mạch vào nó vẵn ko nhận

Comment

Nguyên văn bởi ganyfun Xem bài viết
                    bác nào làm chạy rồi thì post em xin mạch em làm mãi nhưng nó ko chạy ko hiu vì sao luôn em thử với atmega8L vì con này chạy thạch anh ngoài 8Mhz nên khi fuse bit em da đổi
                    CKOPT=1 còn lại như bác tintin rồi nạp vô thế mà cắm mạch vào nó vẵn ko nhận
                    Dùng con TA 8M thì chạy làm sao.
                    AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                    Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                    Mob: 0982.083.106

Comment

• Operating Voltages
                      – 2.7 - 5.5V (ATmega8L)
                      – 4.5 - 5.5V (ATmega8)
                      • Speed Grades
                      – 0 - 8 MHz (ATmega8L)
                      – 0 - 16 MHz (ATmega8)

tai em thấy datasheet nói con atmega8L chạy với nguồn dao động 8mhz nên em cắm vô

em thử bằng thạch anh 12Mhz rồi chạy rồi cảm ơn bác nhiều nhưng em vẫn thắc mắc tại sao nó lại ko chay với thạch anh 8Mhz
                      Last edited by ganyfun; 21-03-2008, 16:45.

Comment

Ặc ặc, hôm nay coi lại mạch USB910 thấy choáng, các chân của jắc nạp chẳng có xung Clock gì cả thế thì làm sao mà nạp cho con khác được đúng không nhỉ ????. các bác xem đó là lỗi gì hộ tui với.Thank !!!

Comment

Nguyên văn bởi ganyfun Xem bài viết
                          • Operating Voltages
                          – 2.7 - 5.5V (ATmega8L)
                          – 4.5 - 5.5V (ATmega8)
                          • Speed Grades
                          – 0 - 8 MHz (ATmega8L)
                          – 0 - 16 MHz (ATmega8)

tai em thấy datasheet nói con atmega8L chạy với nguồn dao động 8mhz nên em cắm vô

em thử bằng thạch anh 12Mhz rồi chạy rồi cảm ơn bác nhiều nhưng em vẫn thắc mắc tại sao nó lại ko chay với thạch anh 8Mhz
                          Bác thắc mắc hay quá nhỉ? đơn giản thế này, giả sử trong đoạn code có dùng hàm delay, với cả dùng Timer thì rõ ràng khi chạy các thông số cần thiết bị thay đổi khi bác thay thạch anh rồi nhé!

Comment

AVR910 nạp cho AVR thì ngon lành rùi.
                            Xin hỏi các cao thủ làm sao nạp cho 89 đây??

Comment

Nguyên văn bởi LoveMCUs Xem bài viết
                              AVR910 nạp cho AVR thì ngon lành rùi.
                              Xin hỏi các cao thủ làm sao nạp cho 89 đây??
                              Đã cố thử nhưng không được (nó chỉ hỗ trợ S53 thì phải). Trong list của AVROsp có AT89Sxx nhưng ko connect được. Chỉ có dùng STK500 là ngon, S51/52 okie tất.
                              PNLab
                              Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                              Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                              Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                              more...www.pnlabvn.com

Comment

???

Link: http://pinokio3000.narod.ru/my_desig...rammer_eng.htm

trong mạch cái usb đó là loại mini usb hay sao mà nó có 5 chân vậy? Thanks mấy bác nhá!
                                SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

tintintin Tìm hiểu thêm về tintintin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X