Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi chút về linh kiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi chút về linh kiện

Chào các bác, chả là em mới tìm được mạch led quay dùng atmega32 do bây h em không học điện tử nữa và em cũng không còn ở hà nội nữa nên em muốn hỏi một số vấn đề sau :
    1.Trong mạch họ dùng động cơ của HDD. để điều khiển hdd họ dùng TDA5410a. em xin hỏi con này ở chợ trời có ko? và trong mạch họ còn dùng 7805 nhưng bé hơn so với loại em thường mua ở chợ trời phải chăng là loại 78 dán?
    2.Trong 2 hình ta thấy phần tô đỏ chính là 2 mắt hồng ngoại để ngắt không biết con này ở VN mình có ko?
    Click image for larger version

Name:	36e06c1168fe17345ae26a29a7b6e8a9_39257707.801203259631.jpg
Views:	1
Size:	154.9 KB
ID:	1411289
    Click image for larger version

Name:	78cf012d8430e635f3a4ca8034b133f1_39257717.untitled.jpg
Views:	1
Size:	82.9 KB
ID:	1411290
    3. Cũng trong Hình mạch ta thấy có Ic ghi dich 74hc595 là linh kiện dán vậy ở hà nội có không.
    4. Và em cũng hỏi là con PROGRAMOWANIE là con gì (nếu em không nhầm để nạp cho con at ) và RTC I2C nữa cả 2 con này ở mình có không.
    Và cuối cùng em cũng muốn hỏi linh kiện dán khác ở hà nội thì mua ở đâu

EM XIn cám Ơn

Ở Nhật Tảo HCM có đủ bạn à

Sent from my HTC Sensation 4G using Tapatalk

Comment

Nguyên văn bởi watamela Xem bài viết
      Chào các bác, chả là em mới tìm được mạch led quay dùng atmega32 do bây h em không học điện tử nữa và em cũng không còn ở hà nội nữa nên em muốn hỏi một số vấn đề sau :
      1.Trong mạch họ dùng động cơ của HDD. để điều khiển hdd họ dùng TDA5410a. em xin hỏi con này ở chợ trời có ko? và trong mạch họ còn dùng 7805 nhưng bé hơn so với loại em thường mua ở chợ trời phải chăng là loại 78 dán?
      2.Trong 2 hình ta thấy phần tô đỏ chính là 2 mắt hồng ngoại để ngắt không biết con này ở VN mình có ko?
      [ATTACH=CONFIG]37712[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]37713[/ATTACH]
      3. Cũng trong Hình mạch ta thấy có Ic ghi dich 74hc595 là linh kiện dán vậy ở hà nội có không.
      4. Và em cũng hỏi là con PROGRAMOWANIE là con gì (nếu em không nhầm để nạp cho con at ) và RTC I2C nữa cả 2 con này ở mình có không.
      Và cuối cùng em cũng muốn hỏi linh kiện dán khác ở hà nội thì mua ở đâu

EM XIn cám Ơn
      Led quay hả ... vui đấy

1. Trong mạch họ dùng động cơ HDD ... động cơ không chổi than tốc độ cao ... mình có nghe nói nhưng chưa từng làm. Bạn có thể thay bằng động cơ khác dễ kiếm hơn ví dụ động cơ DC tốc độ cao không thiếu chỉ tội là không có tốc độ kinh hoàng như động cơ ổ cứng HDD thui ... có gì dùng nấy chỉnh sửa chút trong lập trình.
      2. Mắt thu phát hồng ngoại có thể tự làm có thể mua luôn có bán chợ giời hàn thuyên hà nội không thiếu ... khoảng 10 đến 15 nghìn mình nhớ không rõ lắm ... có nhiều hình dáng tùy chọn.
      3. 74hc595 có dán ... dễ kiếm ... giá rẻ
      3. Mình đoán mạch trên hình chụp của bạn là mạch hiển thị thời gian thực bằng led quay. Mạch có sử dụng vi điều khiển (tùy bạn bạn dùng con nào mà bạn biết 89s52 atmega128 pic arm ...) và thêm một con thời gian thực nữa RTC i2c ví dụ DS1307 mua đâu cũng có.

Bạn ra chợ giời các hàng có tủ kính đều có rất nhiều những hàng ở sạp thì hơi ít, mình hay mua ở MAI KHANH.

lúc nào làm xong up anh len cho anh em xem nhe. chúc thành công .

Comment

Về tác giả

Collapse

watamela Tìm hiểu thêm về watamela

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X