Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HƯỚNG DẪN LẬP TRÌNH KEIL C CHO 8051-[Chỉ dành post bài hướng dẫn]

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng 89S51 cho nó rẻ , dễ nạp , dễ học
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

• Cho em hỏi tí. Nếu em muốn viết cho con 89V51RB2 của Philip thì trong include em nên chọn
      file nào bây giờ ?
      Thank .
      |

Comment

• Nguyên văn bởi hoangbinh007 Xem bài viết
        Cho em hỏi tí. Nếu em muốn viết cho con 89V51RB2 của Philip thì trong include em nên chọn
        file nào bây giờ ?
        Thank .
        Bình thường trong Keil ko có.Bạn lên trang chủ của Keil down về dùng!
        Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

• Nguyên văn bởi quysatang666 Xem bài viết

em có mạch như hình vẽ bây giờ muốn nó sáng lần lượt 6 nhánh thì phải viết code và nhập vào con chíp có đúng không ah. con chíp này có dễ mua không ah. và làm thế nào để nhập được code vao con chíp
          thứ 2 em có xem qua topic nói về IC 8951 liệu chíp này có dễ mua không và có dễ làm không. nếu được em sẽ dùng làm phương án 2
          nói chung là như thế này: em muốn có một hàng bóng LED nhâp nháy sang xuôi ngược hay sóng đều được. sử dụng nguồn 12v ac qui. các anh bảo nên sử dụng phương án nào trong hai phương án trên.
          nếu được em xin được chỉ giáo bằng điện thoại hoặc qua nick chat quysatang666
          choy ah ! bạn viết code dễ thui mà . Vào đây lấy mạch nạp rùi về làm ,
          http://phobachkhoa.com/@pbk@/showthread.php?t=5435
          giá mỗi con 89S cỡ 18-20k thui ! với con đó ! led của bạn nhảy Samba luôn chứ nháy nháy mấy kiểu đó mà làm ăn thua gì

Comment

• vi điều khiển họ 8051

Mình đang gặp khó khăn với con C8501f120, ai biết xin chỉ giúp. Mình muốn hỏi làm cách nào lập sử dụng bộ đếm, sử dụng các Port trên Board.

Comment

• truy nhập dữ liệu ở RAM ngoai ... help me pl...!

em thử truy xuất dữ liệu ở ram ngoài mà làm mãi không được , mấy anh giúp em với .
              em dùng dòng : char xdata buff[8]; để tạo mảng đệm ở ram ngoài, và dùng dòng lệnh: P1=buff[i] ; để chuyển dữ liệu từ vị trí thứ i của mảng vào P1 , chỉ có thế thôi mà làm hoài nó hông chạy chán qua' đi .

Comment

• sao không thấy ai giúp em hết vậy !

Comment

• cần gấp

không hiểu tại sao mà mình sử dụng code này chạy mô phỏng thì thấy thời gian nhanh gấp 4 lần.nghĩa là mình gọi hàm delay(4) mới gần được 1s???

Comment

• không hiểu tại sao mà mình sử dụng code này chạy mô phỏng thì thấy thời gian nhanh gấp 4 lần.nghĩa là mình gọi hàm delay(4) mới gần được 1s???

Comment

• phương pháp dịch bit sang trai hay sang phải giống lệnh RL, RR trong ASM thì trong keil C ta dùng lệnh gì vậy ?

Comment

• Hi,
                        Nếu bác elove muốn dùng ram ngoài thì phải vào cái option của project và chọn Option for target 'tên của project', trong cái hộp thoại đó bác chọn Memory Model là Large: Variables in XDATA và set địa chỉ Off-chip Memory cho nó nữa.
                        Nếu bác muốn dịch bit thì phải #include <intrins.h> và dùng hàm _cror_, _crol_ để quay 1 byte hoặc dùng hàm _irol_, _iror_ để quay một số integer hoặc dùng hàm _lrol_, _lror_ để quay một số kiểu long. Bác xem thêm phần Help của Keil C để biết rõ hơn.
                        Bác leo3886 đừng tin tưởng vào phần mềm mô phỏng ở cái tốc độ, nó mô phỏng sự hoạt động là tốt lắm rồi còn không đúng tốc độ được đâu.
                        Thân ái.
                        Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                        Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

• xin lỗi vì đã cắt ngang mạch thảo luận của các anh. cho em hỏi 1 tí!! em mới bắt tay vào C . em đọc trong sách của tác giả NGô diên Tập. có đoạn chương trình delay 1 s như thế này

void wait_a_second()
                          { unsiged int x;
                          for (x=0;x<33000;x++);
                          }
                          tại sao lại có giá trị 33000 ở đây. trong 1 vd khác nửa giây thì tác giả để là 10000.thật ko hiểu nổi. mong các sư huynh chỉ giáo. hay sách in sai??

Comment

• Nguyên văn bởi cong1810 Xem bài viết
                            xin lỗi vì đã cắt ngang mạch thảo luận của các anh. cho em hỏi 1 tí!! em mới bắt tay vào C . em đọc trong sách của tác giả NGô diên Tập. có đoạn chương trình delay 1 s như thế này

void wait_a_second()
                            { unsiged int x;
                            for (x=0;x<33000;x++);
                            }
                            tại sao lại có giá trị 33000 ở đây. trong 1 vd khác nửa giây thì tác giả để là 10000.thật ko hiểu nổi. mong các sư huynh chỉ giáo. hay sách in sai??
                            chắc là do dùng thạch anh dao động khác nhau chứ j.

Comment

• bạn xem trong cuốn hướng dẫn lập trình keil c51 (download bên hướng dẫn lập trình keil c ) của anh Ngô Hải Bắc up lên , phần độ trễ thời gian của các lênh cũng như của vòng for trên ; thực ra con số đó chĩ gần đúng 1 s thôi , muốn chính xác hơn phải dùng bộ định thời (timerx) .

Comment

• cảm ơn bác Hard nha, để em vè thử xem !

Comment

Về tác giả

Collapse

kien_tran Tìm hiểu thêm về kien_tran

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X