Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm led 7 đoạn từ led đơn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi aoeage15
    mua cho em cái gì để chụp anh đi anh ơi , em nghèo không có tiền đâu lớp 7 lấy cái gì để chụp anh mà có ảnh ,
    kính thưa các anh các chị đã đang là sinh viên đại học, cao đẳng..... Em là em phục bạn aoeage15 này rất có tinh thần tìm hiểu về kỹ thuật. ở lớp 7 mà làm được như cậu ấy chém thế này thì thật tuyệt. mình phải học tập tinh thần và sự mày mò của bạn ấy.
    mình có chia sẻ một code về RTC và led matrix ở :http://www.dientuvietnam.net/forums/...ng-1-a-171632/
    bạn đình đức có thể tham khảo thêm nhé
    chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
    Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

Nguyên văn bởi puncvu Xem bài viết
      Mình đang thử làm led 7 đoạn từ led đơn, mỗi led7 nối như hình đính kèm. Các đường dữ liệu được nối vào 1 port của 8951, đường chung của 4 led7 nối vào port khác để quét led. Mình định dùng transistor a1015 nhưng không biết có đủ sáng k?? ai giúp mình với.
      bạn cho nó qua uln2803 đó an toàn cho cpu sài con anot b562 pnp hay d468 npn (1a) chứ con a1015 hơi nhỏ

Comment

Các bạn cũng đang vui chơi món này à.mình vừa lập trình hoàn thiện cái đồng hồ số với led 7 thanh.nhưng chỉ có thứ/ ngày /giờ/tháng năm thôi.không có nhiệt độ.mình cũng tính chuyển qua led đơn ghép lại 7 thang cho dễ nhìn.nhưng cấp tín hiệu lại không chạy.hihihi

Comment

Về tác giả

Collapse

puncvu Tìm hiểu thêm về puncvu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X