Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help cách nạp P89V51RB2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help cách nạp P89V51RB2

Em có con P89V51RB2..của philip ,em dùng flash magic nạp,mà sao nó hiện ra thông báo là:
    unable to connect at the specificed baud rate.Try reducing the baud rate,Reset hardware into ISP mode again
    không biết tại chương trình không đọc được hay tại MCU bị hư

mong các bác giúp đỡ
    |

Em có con P89V51RB2..của philip ,em dùng flash magic nạp,mà sao nó hiện ra thông báo là:
    unable to connect at the specificed baud rate.Try reducing the baud rate,Reset hardware into ISP mode again

Comment

các bác làm ơn giúp em voi em.em dang làm dồ án dùng con 89v51rb mà khi nạp không thể làm Reset được.mong các bác giúp em với em sắp tới ngày nộp bài rồi.

Comment

Nguyên văn bởi tien hien Xem bài viết
        các bác làm ơn giúp em voi em.em dang làm dồ án dùng con 89v51rb mà khi nạp không thể làm Reset được.mong các bác giúp em với em sắp tới ngày nộp bài rồi.
        Mình cũng đang bị lổi về phần này. Ai biết chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi tien hien Xem bài viết

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi numberten_86 Xem bài viết
            Mình cũng đang bị lổi về phần này. Ai biết chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn rất nhiều.
            Bạn thay thạch anh 22Mhz trở lên vào thì nạp mới được.

Comment

Tốt nhất nên mua con 89v51RD, Con RB tôi dùng nhiều rồi, rất nhiều con bị lỗi như vậy. Hình như khi bạn chọn chip là p89v52RB2 thì flash magic không chịu, nó nhận ra là P89V51RD2 ( do chip dởm) và nạp vài lần thì toi.

Comment

Nguyên văn bởi leLCD Xem bài viết

mong các bác giúp đỡ
                Mình lúc trước xài mấy con đó cũng nhiều, hay gặp lỗi, nhưng khi khắc phục được thì thường do lỗi của mình là nhiều.
                - Nếu bạn lần đầu tiên nạp thì phải sửa lại một thông số của nó.
                - Riêng con RB2 thì bạn nhớ phải xóa eprom của nó theo từng trang của nó trước rồi mới nạp vào nha.
                - Lỗi thứ 3 nữa là do vi xử lý có gởi tính hiệu lên máy tính, nên bạn sẽ gặp lỗi.
                - chọn sai tốc độ baud , thường chọn 9600 là tốt.
                Có thể có một số lỗi khác, tuy nhiên mình đã ko xài nó lâu nay, nên cũng chỉ nhớ bấy nhiêu.
                Cường - Giải Pháp IOT Việt
                https://iotvn.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

leLCD Tìm hiểu thêm về leLCD

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X