Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ thực hành cho bộ kit easy8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ thực hành cho bộ kit easy8051

e có bộ kit easy8051 như thế này(dùng 89s52):
    Hiện giờ e đã thực hành đến nháy mấy con led rồi, đến mấy con led 7 thanh kia ko biết cho nó sáng kiểu gì mặc dù đã thử hết các cổng.
    Mong các thầy các anh chị giúp đỡ để tận dụng hết các tính năng mà bộ kit này có thể làm đc. ( led 7 thanh, hồng ngoại H1838, đo nhiệt độ 18B20...)

Do mới tìm hiểu về vi điều khiển và tự mình mày mò nên có gì ko đúng mong mọi người chỉ giáo

muốn led 7 thanh sáng đầu tiên phải cấp nguồn hoặc đất chung cho led.Tùy vào con tran ở trên con led 7 đoạn kia là nghịch hay thuận mà kích mức 1 hay 0 tương ứng. Sau đó thực hiện quét led như bình thường. Bạn lên GG tìm hiểu về led 7 đoạn và kĩ thuật quét led là ok
    >

Comment

Cám ơn bạn đã góp ý!
      Nguyên văn bởi ny1706 Xem bài viết
      muốn led 7 thanh sáng đầu tiên phải cấp nguồn hoặc đất chung cho led.Tùy vào con tran ở trên con led 7 đoạn kia là nghịch hay thuận mà kích mức 1 hay 0 tương ứng. Sau đó thực hiện quét led như bình thường. Bạn lên GG tìm hiểu về led 7 đoạn và kĩ thuật quét led là ok
      >
      Phần cứng mình ko rành cho lắm, nhưng mình cũng đã tìm hiểu về nó rồi mới vào code đấy chứ. Mình tưởng kít này chỉ có 1 chỗ cắm nguồn nuôi cho cả bộ, vậy ý bạn là phải cấp nguồn riêng cho nó à

Comment

bạn biết gì về kĩ thuật quét led chưa?

Comment

Nguyên văn bởi ny1706 Xem bài viết
          bạn biết gì về kĩ thuật quét led chưa?
          rồi mình đã thực hành trên proteus giờ đang muốn thực tế hơn, và cũng muốn tận dụng tối đa những gì bộ kit này có thể làm đc. Vấn đề ở đây ko phải là code hay thuật toán mà là phần cứng, chỗ mình không có nơi nào bán linh kiện để làm mạch đơn giản nên mới phải dùng kit này

Comment

Về tác giả

Collapse

smallfire112 Tìm hiểu thêm về smallfire112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X