Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trái tim 3 màu dùng led RGB hoàn thiện ngày 14-2 giúp anh em đang iu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

A ơi ! Em cũng đang làm cái này , mà phần lập trình e chưa biết mà e thấy anh lập trình vậy nó chạy không đẹp.lắm... anh có thể lập trình kiểu như '' sáng lên từ từ chớp tắt liên tục và ngược lại '' không ! ( e thấy trên mạng có a lập trình đẹp lắm mà xin không cho .HEX ... hix

Comment

Nguyên văn bởi huynhvutan1 Xem bài viết
      A ơi ! Em cũng đang làm cái này , mà phần lập trình e chưa biết mà e thấy anh lập trình vậy nó chạy không đẹp.lắm... anh có thể lập trình kiểu như '' sáng lên từ từ chớp tắt liên tục và ngược lại '' không ! ( e thấy trên mạng có a lập trình đẹp lắm mà xin không cho .HEX ... hix
      hihi. cái lập trình đó chỉ là chút khởi động để các bạn thích thì làm theo và phát triển lên, up thêm nhiều hiệu ứng.
      bạn muốn đẹp hơn thì phải suy nghĩ thôi, đã học rồi thì phải hành thôi.
      chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
      Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

Nguyên văn bởi INC4O9 Xem bài viết
        code t dài lắm, t đang chú thích rồi gửi lên sau
        dài thiệt hjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj jjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

Comment

minh moi hoc nganh dien thui cha hieu cho lam AE nao ranh huong dan ki cho minh cai.nhat la o phan mach nguyen li do

Comment

Luồng này cũng đc 1 năm đó nhỉ. 14-2 năm nay lại có việc làm lúc rảnh .

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

thế thì phải làm nhiều mới đc, 14/2 sắp tới rồi.

Comment

Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
                https://www.youtube.com/watch?v=vvs5CN9wN_A.
                có file nguyên lí và file hex các bạn làm nhé, cái này mình không vẽ mạch in . dùng luôn mạch đồng khoan sẵn để ráp linh kiện và câu dây.
                anh ơi viết thêm ít hiệu ứng nữa được ko? em muốn làm tặng gấu cái đẹp chút anh giúp em nhe. rui em gửi tiền công anh viết dc ko?

Comment

Nguyên văn bởi informan17 Xem bài viết
                  anh ơi viết thêm ít hiệu ứng nữa được ko? em muốn làm tặng gấu cái đẹp chút anh giúp em nhe. rui em gửi tiền công anh viết dc ko?
                  hic, cái này chia sẻ ae cùng xơi, còn hiệu ứng thì ae cứ tự vẽ thêm cho nó tự tay làm ra. tui cũng không có nhiều được thời gian nghịch các thú vui này rồi. bởi đã cưa được em nó giờ thì đang chơi với con nhỏ, khà khà.
                  chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường

Comment

con led rgb hình tròn 4 chân không có bán trên thị trường thì phải ,mình có mấy dây led full coler trước đi sửa ở mấy quán cà phê có được định tính khi nào rảnh moi lấy 32 con làm chơi.

Comment

Tớ thấy Video của bạn post lên tầm trên 40 led, sao hướng dẫn lại có 24 bóng hả bạn hay là phải dùng 2 mạch thế này. Mong bạn giúp đỡ tớ cũng mới tập tẹ thôi.

Comment

cho minh xin cai mạch nguyen ly cụ thể được khong vậy?

Comment

bạn myth-coder , daohuytien cho minh xin code led sao băng để tham khảo được không vậy mấy bạn cảm ơn nha

Comment

Nguyên văn bởi 0966508394 Xem bài viết
                            bạn myth-coder , daohuytien cho minh xin code led sao băng để tham khảo được không vậy mấy bạn cảm ơn nha
                            ae tham khảo, cái này viết bằng keil C

Code:
                             // thach anh 12M 89xxx
                             #include<regx52.h>
                            sbit 	w1=P1^0;
                            sbit 	w2=P1^1;
                            sbit 	w3=P1^2;
                            sbit 	w4=P1^3;
                            sbit 	w5=P1^4;
                            sbit 	w6=P1^5;
                            sbit 	w7=P1^6;
                            sbit 	w8=P1^7;

unsigned char code  a[8][24]=
                            				{
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,1,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,1,1,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,1,1,1,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0,0},
                            					{0,0,0,0,0,0,0,0,1,1,1,1,1,1,1,1,0,0,0,0,0,0,0,0}

};

void delayus()
                            {
                            	unsigned char n;
                            	for(n=0;n<10;n++);
                            }
                            void saobang8()  // ham tao sao bang
                            {	
                            	int n,k,h;
                            	for(k=0;k<17;k++)	  // dich chuyen 1 lan thi sao bang dich 1 lan
                            	{
                            		for(n=1;n<15;n++)	   // lap lai 15 lan de hien thi
                            		{
                            			for(h=0;h<8;h++)  
                            			{	P1=0;
                            				w1=a[h][k];w2=a[h][k+1];w3=a[h][k+2];w4=a[h][k+3];
                            				w5=a[h][k+4];w6=a[h][k+5];w7=a[h][k+6];w8=a[h][k+7];			
                            				delayus();
                            			}
                            		}
                            	}
                            }
                            main()
                            {
                            	for(;;)
                            	{
                            	 	saobang8();		
                            	}
                            }

Comment

Cám ơn anh em nhiều rất bổ ích cho người mới học như đệ

Comment

Về tác giả

Collapse

daohuytien Tìm hiểu thêm về daohuytien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X