Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin sơ đồ mạch mắc kích triac pta16 bằng moc 2030?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin sơ đồ mạch mắc kích triac pta16 bằng moc 2030?

chào các anh em đang làm cái đồ ấp trứng đã chạy phần nhiệt độ (ds18b20) nhưng mà còn phần đóng ngắt bóng đèn để điều khiển nhiệt độ trong buồng ấp chưa hiệu quả vì em dùng rơle mà chạy 24/24 trong vòng 1 tháng thì rơle nó giở chứng không đóng ngắt được nữa tháo ra xem em thấy tiếp điểm đóng ngắt của nó bị đen xì em thay rơle mới vào thì chạy lại bình thường nhưng em nghĩ nó củng chĩ được 1 tháng là die nên em chuyển qua triac pta16 kích bằng con móc 2030 ai có sơ đồ cho em xin sơ đồ chuần ok luôn nha tất nhiên là con moc2030 và pta16 không nóng lên vì em cắm mạch chạy 24/24 em sợ nó nóng không chịu nổi ai biết giúp em với

không ai biết sài con pta16 với moc 2030 à

Comment

Nguyên văn bởi thanhnha220 Xem bài viết
      không ai biết sài con pta16 với moc 2030 à
      Bạn tham khảo cái này, nếu bạn cần PCB thì mình up lên cho bạn; mạch của mình 12 port

Attached Files
      Last edited by minhthanh29; 22-02-2013, 22:01.
      Nhận vẽ mạch in ^_^
      TEL: 0167 4500 365
      Mail:

Comment

shematic điều khiển 220V
        Attached Files
        Nhận vẽ mạch in ^_^
        Mail:

Comment

cám ơn anh nha để em đấu thử rùi hỏi tiếp

Comment

mấy anh cho em hỏi sao em đấu theo sơ đồ của anh minhthanh29 nó chạy đóng ngằt với điện 220v xoay chiều còn một chiều nó không ngắt được khi nó dẫn là dẫn luôn ai rành xin chỉ giáo

Comment

xoay chiều dùng triac
              Một chiều dùng trans.
              Nếu không thì bạn dùng rơ le đi.

Comment

theo mình hiểu thế này : ở điện xoay chiều thì điện áp thay đổi có điện áp dương điện áp âm, giả sử đang ở chu kì + của điện áp triac được kích dẫn >> nó cứ dẫn đến khi điện áp biển thiên từ dương sang âm ( giả sử tại 0 V). còn ở điện 1 chiều thì khi mình kích dẫn thì nó cứ dẫn mãi bởi triac không tự khóa khi điện áp trên nó là thuận
                chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
                Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

à ra vậy tại em chụa hiểu nếu dùng 1 chiều thì dùng con khác hả mấy anh còn con pta16 chuyên dẩn điện xoay chiều à
                  nếu em dẫn 1 chiều 220v thì em nên dùng con nào hả các huynh

Comment

à ra vậy tại em chụa hiểu nếu dùng 1 chiều thì dùng con khác hả mấy anh còn con pta16 chuyên dẩn điện xoay chiều à
                    nếu em dẫn 1 chiều 220v thì em nên dùng con nào hả các huynh
                    SCR BT151...vv
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

mấy anh cho em hỏi sao em đấu theo sơ đồ của anh minhthanh29 nó chạy đóng ngằt với điện 220v xoay chiều còn một chiều nó không ngắt được khi nó dẫn là dẫn luôn ai rành xin chỉ giáo
                      Bạn dùng tải gì mà nóng??. Mạch chịu dòng max lên tới 16A mà.
                      Nhận vẽ mạch in ^_^
                      Mail:

Comment

à em sợ nó nóng nhung mà thủ hổm rày khong thay nóng em cho dong mo bóng dèn 220v 40w chạy ok la71m hổm rày thấy nó chụa có nóng

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhnha220 Tìm hiểu thêm về thanhnha220

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X