Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thử chương trình VDK qua cổng máy in ??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thử chương trình VDK qua cổng máy in ??

Mình nghe nói không cần mạch nạp cũng có thể thử chuơng trình cho 8051 qua cổng máy in được ??
    Bạn nào biết ???
    ------------------
    Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua

ko hỉu bác đang nói j ?
    - Mạch nạp là dùng để nạp chương trình cho 8051 , bác chưa nạp chương trình thì làm sao điều khiển ngoại vi đc bác
    - Theo tui hỉu , bác nay mới lơ mơ nghe là 8051 oy , wa cổng máy in j j đó nên mới nói như vậy . Nó là như vậy bác nè : mạch nạp 8051 dùng cổng DB25 . Ngoài ra còn có mạch nạp wa cổng DB9 ( biến thể của DB25) và cổng USB
    Nếu tui hỉu sai í pro thì sr trước nha .

Comment

Mình định dùng PC điều khiền một xe mô hình(dùng 89c51) có rắn wedcam qua cổng com db9, sử dụng bàn phím để điều khiển xe và wedcam xoay qua xoay lại, nhưng mình
      không biết tí về VB(có xem về VB nhưng chẳng thấy có liên quan gì tới lập trình để xuất tín hiệu ra cổng com), mình rất mong các anh chị trong diễn dàn trợ giúp tài liệu để nguyên cứu và chỉ dẫn : gỏ một phím thì xuất một tín hiệu qua cổng com , wedcam gởi tín hiệu về PC chung qua cổng com này . về phần cứng và phần mềm vi điều khiển để nhận tín hiệu thì tôi làm được.xin cảm ơn trước

Comment

Nguyên văn bởi lethang Xem bài viết
        Mình định dùng PC điều khiền một xe mô hình(dùng 89c51) có rắn wedcam qua cổng com db9, sử dụng bàn phím để điều khiển xe và wedcam xoay qua xoay lại, nhưng mình
        không biết tí về VB(có xem về VB nhưng chẳng thấy có liên quan gì tới lập trình để xuất tín hiệu ra cổng com), mình rất mong các anh chị trong diễn dàn trợ giúp tài liệu để nguyên cứu và chỉ dẫn : gỏ một phím thì xuất một tín hiệu qua cổng com , wedcam gởi tín hiệu về PC chung qua cổng com này . về phần cứng và phần mềm vi điều khiển để nhận tín hiệu thì tôi làm được.xin cảm ơn trước
        để giao tiếp được với má tính qua cổng DB9 bằng VB thì bạn phải dùng thư viện Mscomm.ocx . bạn khởi động VB rồi vào Project --> component chọn Microsoft Comm Control 6.0 --> apply ---> OK. khi này bạn sẽ thấy trên thanh công cụ có đối tượng như hình chiếc điện thoại. đó là MScomm. để giao tiếp được bạn cần có 1 IC để chuyển đổi mức điện thế thích hợp với máy tính và ngược lại (thường dùng MAX232) thế là OK rồi. chi tiết bạn có thể tìm trên diễn đàn này. có rất nhiều đấy.
        hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

Để tớ về làm theo chỉ dẫn của bạn nhưng còn về phần tín hiệu wedcam gởi về qua chân
          RXD của com DP9 có được không? à quên cái chử CẢM ƠN phía dưới tôi không biết lần ở
          đâu ra.

Comment

Về tác giả

Collapse

Tanco Tìm hiểu thêm về Tanco

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X