Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch báo giờ học

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch báo giờ học

Em làm mạch báo giờ học trên panel thì chạy đúng rồi,nhưng bo mạch xong,thì nó không chạy và có hiện tượng thế này,mong anh, chị chỉ giáo dùm ạ
    Attached Files
    Last edited by yeurap7; 11-06-2013, 16:41.

khi em bấm các nút reset nối chân 9 của 89c52,hay ấn 3 nút setup,down đều không có hiện tượng gì
    nhưng chạy trên panel thì lại hoạt động tốt

Comment

Nguyên văn bởi yeurap7 Xem bài viết
      khi em bấm các nút reset nối chân 9 của 89c52,hay ấn 3 nút setup,down đều không có hiện tượng gì
      nhưng chạy trên panel thì lại hoạt động tốt
      Vậy thì mạch in của bạn có vấn đề rồi. Bạn hãy kiểm tra từng phần một xem sao. Đầu tiên, kiểm tra kết nối của VĐK và LCD bằng cách cho hiển thị một dòng chữ bất kỳ lên LCD xem có được ko(ko giao tiếp với DS1307), rồi tính tiếp.
      Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
      http://diencongnghiep360.com/
      http://tudienhathe.vn/

Comment

em cảm ơn...! tín hiệu ra lcd không có anh ạ, code của em đúng không biết vì sao mà không có tín hiệu ra lcd nhỉ, các đườug bo mạch thông nhau,không sai ạ

Comment

Nguyên văn bởi yeurap7 Xem bài viết
          em cảm ơn...! tín hiệu ra lcd không có anh ạ, code của em đúng không biết vì sao mà không có tín hiệu ra lcd nhỉ, các đườug bo mạch thông nhau,không sai ạ
          Bạn mới chỉ kiểm tra thông mạch, tốt thế còn chập mạch thì sao??, kiểm nguồn vào VĐK vào LCD xem còn đủ ko, tháo con RTC và mấy thứ linh tinh như pin gì đó ra hết đi rồi viết code test cho LCD hiển thị vài chữ xem thế nào.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

mạch em làm được rồi
            do chân lcd bị rỉ, em cạo sạch--thế là ok,em cảm ơn mọi người nha

Comment

à quên,cả con ds1307 bị die,em thay con mới ..hehe

Comment

bạn có thể chia sẻ code cho mình học hỏi với được không? mình cũng đang muốn làm 1 cái để bật tắt thiết bị có hẹn giờ bạn ah

Comment

Nguyên văn bởi machin
                  có phải cái này bạn đang cần ko bạn

Đồng Hồ hẹn giờ bật tắt thiết bị……..

Đồng hồ role điều khiển - YouTube
                  uh ý tưởng của mình cũng tương tự như thế đấy bạn ah, mình tính làm cái đồng hồ có 2 alarm để điều khiển relay đóng cắt cho thiết bị. phần đồng hồ mình đã viết đc rồi nhưng còn phần alarm đang mắc, vì chưa biết truy cập địa chỉ ram để lưu giá tri alarm bạn ah, có bạn nào giúp mình đc không?

Comment

code có file đính kèm em gửi bên dưới ảnh đấy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

yeurap7 Tìm hiểu thêm về yeurap7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X