Thông báo

Collapse
No announcement yet.

8051 * 3 in 1: Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn vodangks nói cũng phải, hiện giờ cái mạch mình nó cung chạy khá tốt rôi chỉ còn phần giao tiếp nữa thôi. Do Mtinh mình ko co cổng COM ở ngoài nên mình đang chế 1 cái. Chỉnh đc con LM 35 chạy cho chính xác cũng mệt thật. Mình dùng mấy cái biến trở mua ở Nhật Tảo về ráp chỉnh hoài cũng chẳng chính xác. Cũng may là mình lấy đc mấy con xịn ở mấy cái board cũ nên chỉnh OK rồi. Mình thấy file layout của bạn koakoa có phần sai. Ở con LM35 bạn nối vào IN7 (chân 5) của ADC ---> ko chạy. Mình nối vào chân IN0 (chân 26) thì nó mới chịu chạy... làm cứ tưởng con LM bị cháy....

Comment

theo minh thi do nhiet do kho nhat o khau chong nhieu cho no thoi, neu chong nhieu tot thi hien thi moi chinh xac va khong nhay linh tinh. chu con sensor nao chang co cai kho cua no.
      phan dieu chinh thoi gian : chinh gio, phut, ngay thang nam, cac ban co the chia se cach chinh tang giam ko. thanks. minh chua nghi ra thuat toan. thanks

Comment

Nguyên văn bởi khacbang Xem bài viết
        theo minh thi do nhiet do kho nhat o khau chong nhieu cho no thoi, neu chong nhieu tot thi hien thi moi chinh xac va khong nhay linh tinh. chu con sensor nao chang co cai kho cua no.
        phan dieu chinh thoi gian : chinh gio, phut, ngay thang nam, cac ban co the chia se cach chinh tang giam ko. thanks. minh chua nghi ra thuat toan. thanks
        việc chỉnh giờ thì hay làm ta lúng túng. Mình khuyên bác thế này nhé, khi xử lý các giá trị chỉnh giờ thì bác hãy đưa các gt ấy về dạng binary chứ đừng xài dạng bcd nén có sẵn của ds1307, khi ấy bác sẽ thấy việc cộng trừ để chỉnh thời gian là 1 công việc hết sức nhẹ nhàng. Lúc này việc của bác bây giờ là làm sao hiển thị cho đẹp (nhấp nháy các gt khi chỉnh) và chống nhiễu nút, chúc bác thành công. demo 1 đoạn phim đồng hồ của mình làm, chức năng giờ phút giây, chỉnh time, chỉnh ngày tháng (năm nhuận, 30, 31 ngày...), hẹn giờ báo thức, đo nhiệt độ.

http://clip.vn/watch/time-temp-lcd-89v51,WH85

Comment

ban co the noi ro hon duoc ko.minh chua biet phai lam the nao ca. thanks

Comment

xem hộ em cái

em đang fải làm 1 bài về đo tần số xung và hiển thị,em đã thử viết từng fần nhưng không làm được bài hoàn chỉnh.anh nào biết về fần nảy bảo em với,em xin cám ơn.em quên mất không nói,em fải dùng ngôn ngữ assembly và dung ic 8051

Comment

Đề tài này còn anh em nào nghiên cứu không vậy? MÌnh làm rồi dang chạy rất tốt, chỉ có phần giao tiếp máy tính là chưa được. Bạn nào làm rồi thì giúp mình với. Thanks !!!

Comment

Đề tài này còn anh em nào nghiên cứu không vậy? gửi lại cho mình nhé mình đang cần mà////

Comment

Nguyên văn bởi mualac_0784 Xem bài viết
                  Đề tài này còn anh em nào nghiên cứu không vậy? gửi lại cho mình nhé mình đang cần mà////
                  bạn cần gì tôi chỉ cho
                  email tien_huy19@yahoo.com

Email:
                  Tel: 0983.497.310

Comment

báo chủ topic link DIE toàn tập từ A-Z

Comment

Tác giả cho phép mình gửi link cho mọi người cùng tham khảo nhé

http://s21.galaxyz.net/data/67555451...oa_238.rar.glx

Note: Bạn nhớ nhập 2 mã số trước khi bấm download
                      Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
                      Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Mình up lại link: http://www.mediafire.com/?jyylyic0shm
                        anhduc

Comment

Minh down ko duoc roi. Ban gui wa mail cho minh nha vubang2007@gmail.com

Comment

anh oi, em cung can nhung bai nay
                            anh co cac bai lap trinh vb dơn gian de giao tiep qua cong may tinh ko?
                            chung em phai lam bai tap lon nen rat can
                            anh co the giup e dc ko
                            em cam on anh nhieu
                            gmail cua em la tranhunghoai@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi anhhungxalo Xem bài viết
                              Minh down ko duoc roi. Ban gui wa mail cho minh nha vubang2007@gmail.com
                              Sao down ko dc nhỉ??? Link này mình phải trả tiền đấy. Mình Down bình thường

http://s21.galaxyz.net/data/67555451...oa_238.rar.glx

Note: Bạn nhớ nhập 2 mã số trước khi bấm download
                              Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
                              Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Nguyên văn bởi koakoa_238 Xem bài viết
                                Bác xem lại đi.
                                Vì khi down, có thông báo rằng:

This file is currently set to private. If this problem persists or you need further assistance, contact support.
                                When a file is set to private by its owner only the owner of the file can access it. If you are the owner of the file please log into your account to access this file.

Nên không ai down được là thế.

Chúc vui.

Comment

Về tác giả

Collapse

koakoa_238 Tìm hiểu thêm về koakoa_238

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X