Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác cho em hỏi vi điều khiền là gì vậy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cho em hỏi vi điều khiền là gì vậy

Em thấy mục này nên mạo mụi hỏi là Vi điều khiền là gì vậy. Muốn học nó mình cần phải yêu cầu nhửng gì. Mà nghe nói nó sài C++ đề lập trình đúng không. Em mới học linh kiện điện tử, mạch điện tử 1 với vài cái linh tinh vậy em có thể học đó chưa hay là cần bắt đầu từ đâu.

Chữ Vi Điều khiển đã nói lên tất cả rồi đó bạn, bạn học điện tử 1 rồi điện tử 2 thì cũng chuẩn bị học nó rùi đó. Bạn học rồi biết dùng C hoặc là asm để viết chương trình nạp vao con VĐK cho nó chạy theo ý muốn của mình

Comment

hey bác Mr_se7en nghe rõ trả lời^.^

Comment

như bác Mr_se7en nói đó bạn!! cứ bao giờ học tới là bít liền ah` !! nhưng mình khuyên bạn nên học một chút vè pascan thì bạn học phần này sẽ dễ dàng rát nhiều vì nó sử dụng đa số là lệnh mà . Dùng Keil_C lập trình sẽ dễ hơn rất nhiều !! Mình cũng mới học về nó nên cung chỉ bít thế thui !!

Comment

Nguyên văn bởi sunshine Xem bài viết
          Em thấy mục này nên mạo mụi hỏi là Vi điều khiền là gì vậy. Muốn học nó mình cần phải yêu cầu nhửng gì. Mà nghe nói nó sài C++ đề lập trình đúng không. Em mới học linh kiện điện tử, mạch điện tử 1 với vài cái linh tinh vậy em có thể học đó chưa hay là cần bắt đầu từ đâu.

vô đây để biết học VDK từ đâu nè

http://svdanang.com/@pbk/showthread....571#post123571

Comment

Học điện tử thế đã học về ngôn ngữ lập trình chưa!
            Nếu chưa thì cứ từ từ, khởi đầu học VDK thì sách " Họ Vi Điều Khiển 8051" của Tống Văn On và Hoàng Đức Hải là bí kíp đấy! Sau đó thì phát triển theo hướng nào thì tùy mình!
            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

Mod nào xóa hộ bài này với <<< bị đúp bài
              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

cái này cùa anh Falleaf, tui mạn phép post lên cho bạn, hi vọng ảnh không giận
                Attached Files

Comment

các bác cho em hỏi tí, trong giao tiếp với LCD chân LCD_BL là gì vậy ?

Comment

Trong diễn đàn này có rất rất nhiều bài viết cũng như tài liệu viết về Vi điều khiển đó bạn, khi học điều gì không biết thì bạn up lên điễn đàn thì các anh em trong đây sẽ giúp đỡ bạn. Theo mình dược biêt thì ngôn ngữ ASM là căn bản đó, bạn cứ học nó trước để hiểu rõ rồi sau đó mới tìm hiểu về cách lập trình bằng C.

Comment

Về tác giả

Collapse

sunshine Tìm hiểu thêm về sunshine

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X