Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em bo mạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em bo mạch

chào cả nhà! em đang định làm một MODUN LED dùng con AT 89S52 làm chíp chính, các chân được nối trực tiếp qua trandito công suất gánh nguồn 12v để cấp cho 4led siêu sáng mắc nối tiếp (mỗi con 3,2V mà)
    Nhưng em chỉ muốn làm mỗi bo mạch chủ thôi giống như cái modun của anh VINALED.VN ấy!
    Các pác, có pác nào biết cho em cai sơ đồ nguyên lý thôi nhá!
    nếu có thể thì sơ đồ mạch in càng tôt! thanks các bác nhiều! em se cám ơn(hehe...)
    Có bác nào chỉ em con transistor công suất trong hình thuộc loại nào không?????
    Ah Ah các bác không cần cho con 74HC như trong trình đâu nhé!
    Last edited by lee_nguyen; 18-01-2010, 11:34.

ngồi lần mò mãi em cũng vẽ được cái bo mạch điều khiển, các bác xem rồi cho em ý kiến nhá

Comment

Các bác xem qua cho em

các bác xem qua cho em cái mạch điều khiển LED thế này ổn chưa rồi cho em ý kiến nhá:

Comment

chân 31 cua VDK chưa nối 5v thiếu tụ 10u mắc song song với nút ấn phần mạch in thừa bạn nên cho cầu diot và tụ lọc nguồn vào cho đầy đủ và không phí diện tích mạch . mình thấy mạch này không tiện vì chỉ lập trình cho vdk xuất mức 1 thì mạch mới làm việc hi vọng ý kiến của mình có ích với bạn .chúc thành công hơn

Comment

hihi thanks bac nhe em ve lai roi post len các bác xem giùm em nhé! em mới học cái này nên trình độ kém lắm

Comment

-Con ic đó là 74245 hoạc uln2803 còn chọn con nào thì tùy bạn vì mỗi con có ưu điểm riêng
            -Mạch bạn vẽ vậy làm sao mà đủ sáng cho led được không đủ dòng kich mở transitor phải có thêm tầng đệm nữa.

Comment

Nguyên văn bởi Williamchip Xem bài viết
              -Con ic đó là 74245 hoạc uln2803 còn chọn con nào thì tùy bạn vì mỗi con có ưu điểm riêng
              -Mạch bạn vẽ vậy làm sao mà đủ sáng cho led được không đủ dòng kich mở transitor phải có thêm tầng đệm nữa.
              thế trong mạch này thì ưu diểm của 74245 , uln 2803 là gì bác ?????
              Mà cái con BJT khếch đại trên là con gì thế bác ????

Mong các bác giải dap théc méc hiups e zới .... THANK
              Email :

Comment

Hiện tại về đề tài này mình đã hoàn thành xong, phần mạch, test đã chạy !
                nếu bạn quan tâm mình có thể gửi mạch cho để tham khảo!
                con 74hc245 nó là IC đệm dong thôi bạn ạ
                tran công suất bạn dùng tran : TIP 41
                ok?

Comment

cả 74245 và uln2803 đều là đệm dòng cả thôi nhưng với uln 2803 thì có thể ko cần dùng BJT nếu số lượng đèn ít. giá của 74245 thì rẻ hơn.chọn con nào thì tùy bạn
                  ngoài ra bạn có thể dùng đệm la BJT a1015

Comment

bạn lee_nguyen có thể gửi cho minh tham khảo mạch của bạn được ko.mình có mạch cực đơn giản dã test và chạy rất ok
                    cảm ơn bạn

Comment

bạn lee_nguyen có thể gửi cho minh tham khảo mạch của bạn được ko.mình có mạch cực đơn giản dã test và chạy rất ok
                      cảm ơn bạn
                      Mạch đây bạn, tui đã chuyển sang PDF bạn chỉ việc đem đi in, tuy nhiên phải câu một số dây!
                      http://www.mediafire.com/?ntjnru2da0y
                      Last edited by lee_nguyen; 23-02-2010, 17:38.

Comment

Cảm ơn bạn còn đây là mạch của mình
                        http://www.mediafire.com/?kvvvzwnmgtq
                        ngoài ra bạn co thể dóng mở tip41c chỉ bằng 1 điện trở kéo lên 5v rồi nối với chân b của tip41c
                        good luck

Comment

Mình thấy các bạn không phải vất vả khi làm mạch này làm gì cả. Vì các bạn ra chợ mua một cái làm sẵn có 18k thui, có cả phủ xanh đầy đủ về ráp linh kiện là ok rùi. Không thì làm mạch chơi thì mỗi post 1 con 2803 là đủ.

Comment

Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
                            Hiện tại về đề tài này mình đã hoàn thành xong, phần mạch, test đã chạy !
                            nếu bạn quan tâm mình có thể gửi mạch cho để tham khảo!
                            con 74hc245 nó là IC đệm dong thôi bạn ạ
                            tran công suất bạn dùng tran : TIP 41
                            ok?
                            Bạn lee_nguyen có thể gửi cho mình cái sơ đồ nguyên lý dc ko ???
                            THANK bạn nhiều .
                            Mail của mình bên dưới nè
                            Email :

Comment

Cảm ơn bạn còn đây là mạch của mình
                              http://www.mediafire.com/?kvvvzwnmgtq
                              ngoài ra bạn co thể dóng mở tip41c chỉ bằng 1 điện trở kéo lên 5v rồi nối với chân b của tip41c
                              good luck
                              file của bạn mở bằng chương trình gì vậy nè ??????????????
                              Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

lee_nguyen Tìm hiểu thêm về lee_nguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X