Thông báo

Collapse
No announcement yet.

USB với IC PL2303

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

USB với IC PL2303

sơ đồ 1:khi trên mạch bạn đã có sằn cổng COM rùi nên bạn phai dùng MAX232 va PL2303.(giống như cọng cáp USB TO COM)
    sơ đồ 2:mắc truc tiep PL2303 vào vi dieu khien.
    Nguồm 3.3v láy từ chan dữ liệu của USB(chân 3 of USB)
    Chuc ban thanh cong.

Comment

cam on ban nhe minh dang lam do an mon hoc thiet ke mach do toc do dong co giao tiep voi may tinh ma kho qua ban co the giup minh voi co tai leu hay gi do ban lam on gui cho minh vao mail (tungphuc1412@gmail.com) nhe minh cam on ban nhieu

Comment

PL2303 - USB Ok

Mạch này đã chạy ok. File đính kèm.
        Driver: Welcome to Prolific
        Attached Files

Comment

PL2303H là chip đời đầu dùng nguồn 5V. PL2303HXA, PL2303HXB, PL2303HXC, PL2303HXD chỉ sử dụng với nguồn 3v3 thôi, dòng C và D tích hợp luôn bộ tạo xung 48Mhz và 96Mhz. Sơ đồ chân H và HX cũng khác nhau chút ít.
          Có file hướng dẫn đây:

http://aitendo3.sakura.ne.jp/aitendo...on%20Notes.pdf

Comment

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
            Sơ đồ thứ 2 mình làm rồi chạy rất tốt. từ Pl2303 đưa thẳng vào VĐk luôn. Nếu bạn cần thì mình đưa file layout cho ( EAGLE 5.1). Ban cứ để lại email rồi mình gửi cho
            Mr_se7en ban con mach ket noi voi ÚB bang vi dieu khien khong zay ?ban gui ưa cho email cho minh nha,minh dang lam de tai ket noi voi may tinh qua cong usb do,co j ban gui email cho minh nha :
            " 09201062@student.hcmute.edu.vn "
            thank!!!!!!!!!!?????????

Comment

chào anh duytrungdn88 cho em xin sơ đồ 1 vẽ layout nhe...cám ơn nhiều...

Comment

Thấy các bạn xin mạch nhiều quá nên mình cho các bạn sơ đồ mạch mình đã làm chạy rất ok.
                Đây là linh kiện dán nên các bạn rửa mạch và hàn chân cho khéo nhé, tránh để chạm chập chân với nhau.
                Mình đưa ra 4 chân pin head: +5v, mass, TxD, RxD để thuận tiện lấy nguồn từ usb. 2 chân TxD và RxD các bạn cứ nối thẳng vào vi điều khiển không cần max232.
                Sơ đồ mạch mở bằng Eagle.
                PL2303.rar

Comment

Trong quá trình tìm hiểu con PL2303 này, mình có một thắc mắc: các chip PL2303 hiện nay đều là PL2303HX version A, nó chỉ có hỗ trợ điện áp ra 3.3V. Cụ thể là chân 4, với các chip PL2303 đời trước thì được chú thích là VDD_232 (cho phép chọn điện áp 5V và 3.3V), còn các chip PL2303 đời sau này thì chân 4 được chú thích là VDD_325 (cho phép điện áp trong khoảng 1.8V - 3.3V). Như vậy, làm sao giao tiếp trực tiếp với vi điều khiển loại 5V không cần thông qua MAX232?

Comment

Nguyên văn bởi duytrungdn88 Xem bài viết
                    cám ơn 2 bạn rất nhiều.
                    cho mình hỏi có ai viết driver con này trên win7 chưa ???
                    Mr_se7en : mail mình là duytrungnt@gmail.com. cho tôi cám ơn trước nha
                    Cái này nếu win7 xài driver của vista, có từ rất rất rất lâu rồi!
                    _--------------------------------------------------

Comment

Sơ đồ thứ 2 mình làm rồi chạy rất tốt. từ Pl2303 đưa thẳng vào VĐk luôn. Nếu bạn cần thì mình đưa file layout cho ( EAGLE 5.1). Ban cứ để lại email rồi mình gửi cho
                      cho minh so do nguyen ly va layout lun di ban, thanks

Comment

có a e nào biết tải driver PL2303 win 7 không ? mình mưa mạch nạp 89 qua cổng usb nhưng lại cài win 7 có ai biết thì bảo giúp nhé ! thank naz !

Comment

Nguyên văn bởi mhl167 Xem bài viết
                          Thấy các bạn xin mạch nhiều quá nên mình cho các bạn sơ đồ mạch mình đã làm chạy rất ok.
                          Đây là linh kiện dán nên các bạn rửa mạch và hàn chân cho khéo nhé, tránh để chạm chập chân với nhau.
                          Mình đưa ra 4 chân pin head: +5v, mass, TxD, RxD để thuận tiện lấy nguồn từ usb. 2 chân TxD và RxD các bạn cứ nối thẳng vào vi điều khiển không cần max232.
                          Sơ đồ mạch mở bằng Eagle.
                          PL2303.rar
                          pass đâu pro.

Comment

cho e hỏi là khi mình mô phỏng vẫn chạy phần mềm Configure Virtual Serial Port Driver (COM ẢO) và mô phỏng = protues bình thường phải không mấy a... e làm báo cáo, chỉ cần mô phỏng thôi. mấy a giúp e với.

Comment

Anh cho em xin hình ảnh của sơ đồ 2 được không anh ơi. Em đang cần. Cảm ơn anh nhé.

Comment

bác cho em xin cái sơ đồ đấu thẳng VDK với e đang cần gấp!tks! bahoanbk0001@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

duytrungdn88 Đơn giản và bình dị, ít nói nhưng sâu sắc....^^ Tìm hiểu thêm về duytrungdn88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X