Thông báo

Collapse
No announcement yet.

USB với IC PL2303

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

RS485 có thể đưa thẳng về TTL( Như mạch của bác hoanglongu đã post. Đã là TTL thì vào PL2303 quá ngon, PL2303 tới VĐK lại càng ngon. Đã ok chưa nhẩy.Hjhj

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Usb2com

Các bạn mua cable điện thoại, loại mà ở đầu cắm USB phình to ra ấy, là trong đó có con PL2303 rồi, giá 50ng, về cắt ra dò dây mà dùng. Mình đang dùng cái cable DKU5 của Nokia, ok lắm.
      Chúc vui. Nếu cần driver vào đây nha: http://www.prolific.com.tw/eng/downloads.asp?id=31
      |

Comment

pl2303

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
        Sơ đồ thứ 2 mình làm rồi chạy rất tốt. từ Pl2303 đưa thẳng vào VĐk luôn. Nếu bạn cần thì mình đưa file layout cho ( EAGLE 5.1). Ban cứ để lại email rồi mình gửi cho
        bạn gửi file file playout dùm mình nhé.thanks!!!doanqnam@yahoo.com
        mail:dqnam952@gmail.com

Comment

Mọi người cho tui hỏi kết nối giữa PL2303 với PIC 18F4431 thì kết nối chân nào với nhau vậy? tui nối chân 1,5 của PL2303 tương ứng với chân 25,26 của PIC mà nó không nhận được dữ liệu... Mong ai đó trả lời!! Thanks

Comment

Cứ TxD bên này nối với RxD bên kia, nhớ nối chân GND với nhau nữa.
            |

Comment

ra chợ giời hay nhật tảo kiếm cái cable dku-5 của nokia là xong hết, làm gì cho nó khổ vậy trời, 20k/cable

Comment

Mềnh mua cái cáp DKU về test= terminal thì thấy: dù không nối Rx và Tx với nhau nhưng vẫn nhận được nguyên kí tự send đi. Vậy là sao??

Comment

ai có sơ đồ mạch nạp 89cxx ko cho mình xin với
                  Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                  website: suntech-vn.com
                  phone. 0974 354 077
                  Email.

Comment

em có 1 vấn đề hơi vướng mắc là khi mình muốn giao tiếp với vđk qua cổng usb của pl2303, mình sẽ giao tiếp ra sao.
                    đây là 1 code giao tiêp với cổng com trong visuabasic :
                    Private Sub Form_Load()
                    MSComm1.CommPort = 1 'nếu dùng pl2303 thì đoạn này khai báo ra sao.
                    MSComm1.Settings = "9600,n,8,1"
                    MSComm1.PortOpen = True 'nếu dùng pl2303 thì đoạn này khai báo ra sao.
                    End Sub
                    nếu các anh có tài liệu về phần này có thể cho em xin để ngiên cứu. xon gửi vào gmail: tiennam191@gmail.com

Comment

Dùng cái gì cũng thế bạn à-Nó cho bạn 1 com ảo, code lệnh ko cần thay đổi gì. miễn là khai báo đúng cổng COM là đc/

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Thay đổi dòng đầu tiên đó bạn ơi.Nhưng bạn muốn nhận cổng com thì phải xét từ 1-->16 xem có cái nào đã được gắn vào trường hợp nhiều cổng có thiết bị thì bạn làm 1 cái mã ở con vi điều khiển khi chương trình yêu cầu xác nhận thiết bị dựa vào đoạn mã trên vi điều khiển để việc giao tiếp là đúng.Thay đổi dòng đầu tiên đó bạn ơi.Nhưng bạn muốn nhận cổng com thì phải xét từ 1-->16 xem có cái nào đã được gắn vào trường hợp nhiều cổng có thiết bị thì bạn làm 1 cái mã ở con vi điều khiển khi chương trình yêu cầu xác nhận thiết bị dựa vào đoạn mã trên vi điều khiển để việc giao tiếp là đúng.
                        , , ,

Comment

Nguyên văn bởi v.sondt Xem bài viết
                          ai có sơ đồ mạch nạp 89cxx ko cho mình xin với
                          bạn vào đây xem Sơ đồ nguyên lý nè: Mạch nạp 89XX
                          0979.316.957
                          0905.028.957

Comment

Mình cũng đang tìm hiểu về cái này, mình theo dõi trên diễn đàn thì có bác bảo test được, bác bảo không. Mình không biết đường nào mà lần.Mình đang học ở đà nẵng.Nếu
                            bác nào ở đà nẵng thì mình muốn tới xem mạch thật.
                            Mình đang có ý định mua cable chuyển từ usb sang rs232, bữa trước mình hỏi ở atecko thì tầm 85k có kèm driver. Giờ các bác nói vậy thì mình thấy chùn chân rùi đó. Mua về mà dùng được thì ok,nếu không dùng được thì lãng phí quá.Sinh viên thì lấy đâu tiền mà thử này thử nọ chứ các bác.
                            Nếu có bác nào đã test mạch thực, chạy ok thì up hình hoặc video lên anh em tham
                            khảo với.
                            Thank các bác.
                            Last edited by hoanggaara; 16-10-2011, 12:08.

Comment

Nguyên văn bởi Mr_se7en Xem bài viết
                              Sơ đồ thứ 2 mình làm rồi chạy rất tốt. từ Pl2303 đưa thẳng vào VĐk luôn. Nếu bạn cần thì mình đưa file layout cho ( EAGLE 5.1). Ban cứ để lại email rồi mình gửi cho
                              mail mình nhá dauxuanhoang@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi hoanggaara Xem bài viết
                                Mình cũng đang tìm hiểu về cái này, mình theo dõi trên diễn đàn thì có bác bảo test được, bác bảo không. Mình không biết đường nào mà lần.Mình đang học ở đà nẵng.Nếu
                                bác nào ở đà nẵng thì mình muốn tới xem mạch thật.
                                Mình đang có ý định mua cable chuyển từ usb sang rs232, bữa trước mình hỏi ở atecko thì tầm 85k có kèm driver. Giờ các bác nói vậy thì mình thấy chùn chân rùi đó. Mua về mà dùng được thì ok,nếu không dùng được thì lãng phí quá.Sinh viên thì lấy đâu tiền mà thử này thử nọ chứ các bác.
                                Nếu có bác nào đã test mạch thực, chạy ok thì up hình hoặc video lên anh em tham
                                khảo với.
                                Thank các bác.
                                chip PL2303HX là chip chuyển USB to RS232 nó được dùng trong mạch nạp SP180,SP200S và chạy tốt, trong HOME PHONE cũng dùng con PL2303HX. Chip thì có sẵn vấn đề là bạn mua cáp có đảm bảo chất lượng hay ko thôi (thường cáp tốt là nó dùng PL2303HX, cáp dỏm của TQ nó sài chip cấy tất nhiêu dễ hư rồi)

Comment

Về tác giả

Collapse

duytrungdn88 Đơn giản và bình dị, ít nói nhưng sâu sắc....^^ Tìm hiểu thêm về duytrungdn88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X