Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Nạp Sunrom!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thay max 232 bằng 2 con tran cũng ok ,lại giảm chi phí

Comment

em đang muốn mua một con mater cho cái mạch nạp 2051 của anh người thai lan đó, không biết HN có chỗ nào không các bác chỉ em với gân chợ trời càng tốt em ở DHKTCNTN nên xuống đó hơi khó khăn vê đường . mong các bác giúp đỡ

Comment

Tôi dùng fireware 4.4 (double side) rồi, nạp được cho AT89C5WD, nhưng ko xóa được khi đã lock.
        Bạn nào biết khắc phục xin chỉ cho biết.
        Cảm ơn

Comment

Em mới mua được cái mạch nạp SunRom, dùng nguồn 12V AC theo đúng như tài liệu hướng dẫn nhưng chỉ đọc được data ra mà không ghi vào được. Khi kích SEND để nạp file hex, nó báo "identifying device..." rồi báo lỗi không xóa được, trong khi nó đã nhận dạng được chip từ trước đó cơ. help me !? em đã đổi nguồn nên 15V AC mà vẫn thế mới là chứ??????
          Hà Nội của ta
          Thủ đô yêu dấu
          Một thời đạn bom, một thời hòa bình...:cafe:

Comment

cho mình hỏi. mạch nạp sunrom sao nap mấy chương trình firmware cho mấy con chip khác không được vậy. ví dụ như ez52.hex,.... nó chạy gần hết rồi đứng ở đó luôn. mở task manager lên thì cpu chạy 100% liên tục. và nó cứ như vậy hoài. nhầm khi nạp mấy chương trình khác cũng có hiện tượng này. Bác nào biết các sửa thì chỉ cho em với. em cần gấp

Comment

Nguyên văn bởi eviet Xem bài viết
              Em mới mua được cái mạch nạp SunRom, dùng nguồn 12V AC theo đúng như tài liệu hướng dẫn nhưng chỉ đọc được data ra mà không ghi vào được. Khi kích SEND để nạp file hex, nó báo "identifying device..." rồi báo lỗi không xóa được, trong khi nó đã nhận dạng được chip từ trước đó cơ. help me !? em đã đổi nguồn nên 15V AC mà vẫn thế mới là chứ??????
              Dính mạch rồi!

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
                Dính mạch rồi!
                Không dính mạch thế nào được bác! Té ra là chết chíp, pó tay!!!!!
                Hà Nội của ta
                Thủ đô yêu dấu
                Một thời đạn bom, một thời hòa bình...:cafe:

Comment

Mạch này gắn thêm con PL2303 để nạp từ USB được không mấy bác.

Dùng laptop thì lấy đâu ra nguồn 12VDC đây.

Comment

Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
                    Mạch này gắn thêm con PL2303 để nạp từ USB được không mấy bác.

Dùng laptop thì lấy đâu ra nguồn 12VDC đây.
                    - Được chứ bạn hiện nay đa phần họ dùng con PL2303 để chuyển đổi USB to Com
                    - Nguồn 12V bạn dùng mạch tạo cao áp 5v --> 12V dùng ic 34063
                    Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
                    Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Nguyên văn bởi vidieukhien1 Xem bài viết
                      - Được chứ bạn hiện nay đa phần họ dùng con PL2303 để chuyển đổi USB to Com
                      - Nguồn 12V bạn dùng mạch tạo cao áp 5v --> 12V dùng ic 34063
                      Mình đã đọc qua datasheet của con 34063. Chỉ tức mấy cái cuộn dây đi mua không được, mà cũng không biết làm sao tạo ra nó, nghe mấy bác bên cao tần nói là mua dây với lõi, rồi về tự quấn theo công thức. Nhưng chả biết mua ra sao, mình ra chợ mua lớ ngớ sợ bị chém.
                      Với lại, toàn ráp theo mạch có sẵn chứ cũng không tự tính toán ra được. Cái này hình như trong mạch SP180 có dùng loại IC này.

Không biết cổng USB có cấp nguồn nổi cho tất cả linh kiện trên mạch này không nhỉ, mình lấy cổng USB làm cổng sạc đt mà sạc chưa được 1 tuần là bị hỏng cổng USB, nên cũng sợ sợ.

Comment

Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
                        Mình đã đọc qua datasheet của con 34063. Chỉ tức mấy cái cuộn dây đi mua không được, mà cũng không biết làm sao tạo ra nó, nghe mấy bác bên cao tần nói là mua dây với lõi, rồi về tự quấn theo công thức. Nhưng chả biết mua ra sao, mình ra chợ mua lớ ngớ sợ bị chém.
                        Với lại, toàn ráp theo mạch có sẵn chứ cũng không tự tính toán ra được. Cái này hình như trong mạch SP180 có dùng loại IC này.

Không biết cổng USB có cấp nguồn nổi cho tất cả linh kiện trên mạch này không nhỉ, mình lấy cổng USB làm cổng sạc đt mà sạc chưa được 1 tuần là bị hỏng cổng USB, nên cũng sợ sợ.
                        - Cuộn dây thì bạn ra cho nhật tảo hoặc số 158B lý thường kiệt bạn nói "cuộn cảm" + giá trị là họ bán, còn nói cuộn dây họ ko hỉu. Giá bán lẻ 1k/1con hình dáng và vòng màu như điện trở nhưng màu thân là màu xanh.
                        - Cổng USB dùng cho mạch nạp = con 34063 là ok, còn dùng nó cho sạc ĐT thì ko an tâm vì dòng của cổng USB tương đối nhỏ

Hình cuộn cảm bạn coi tham khảo nhé:
                        http://my.batda.com/Mach_Nap_VDK/sha...s-usb-595.html
                        Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
                        Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Nguyên văn bởi vidieukhien1 Xem bài viết
                          - Cuộn dây thì bạn ra cho nhật tảo hoặc số 158B lý thường kiệt bạn nói "cuộn cảm" + giá trị là họ bán, còn nói cuộn dây họ ko hỉu. Giá bán lẻ 1k/1con hình dáng và vòng màu như điện trở nhưng màu thân là màu xanh.
                          - Cổng USB dùng cho mạch nạp = con 34063 là ok, còn dùng nó cho sạc ĐT thì ko an tâm vì dòng của cổng USB tương đối nhỏ

Hình cuộn cảm bạn coi tham khảo nhé:
                          http://my.batda.com/Mach_Nap_VDK/sha...s-usb-595.html
                          Không, ý mình là có cuộn cảm cũng giống như điện trở, nó chỉ có 1 số giá trị cố định thôi. Mình dùng phần mềm để thiết kế cho 34063, nên giá trị của cuộn cảm nó ghi ra không trùng với các giá trị cố định có sẵn trong cửa hàng, nên thường thì phải mua về quấn riêng.

À, còn cổng USB thì ý mình là cổng USB của laptop chứ không phải cho PC.

Mình thấy mạch nạp sunrom cũng rất hay & tương đối gọn, mình cần mạch nạp cho 89C2051 và kiêm luôn cho 89S52 thì càng tốt, vì mình thường dùng dòng này. Và cũng rất muốn mạch nạp qua cổng USB, vì laptop mà. Mình không muốn mất nhiều thời gian cho mấy cái mạch nạp này (8051 chỉ học lấy cơ sở thôi), nhưng bỏ ra cả trăm ngàn mua mạch thì lại tiếc. Hjx, không biết phải làm sao..

Comment

Chuẩn rồi_Dùng PL2303 mà chuyển usb-com cho nó nhanh_Ngày trước mình dùng mega8 thì hơi chậm về tốc độ(low speed mà).Nạp sunrom đa năng này chới đc hết các chip của atmel tại Vn.Cả C51 S51 C52,S52....Trừ mấy chú của philip.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                              Chuẩn rồi_Dùng PL2303 mà chuyển usb-com cho nó nhanh_Ngày trước mình dùng mega8 thì hơi chậm về tốc độ(low speed mà).Nạp sunrom đa năng này chới đc hết các chip của atmel tại Vn.Cả C51 S51 C52,S52....Trừ mấy chú của philip.
                              em muốn dùng cáp dku5 để làm mạch nạp trực tiếp vào đầu dvd nhưng không biết xác định đầu dây ra như thế nào.em đã cắt nó ra ,nó có các màu : đỏ, cam, vàng nâu, đen.nó cũng dùng con PL2303.bác nào biết hướng dẫn em với
                              em cảm ơn rất nhiều

Comment

Mach nap all.max ????

Các bác ơi cho em hỏi chút phải dùng phần mềm gì để đọc đuôi .max vậy??? thanks pà kon

0987.673.683

Comment

Về tác giả

Collapse

quynh Tìm hiểu thêm về quynh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X