Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi nạp ISP cho p89v51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi nạp ISP cho p89v51

Chào các bạn, mình học vxl cũng lâu rồi, nhưng bây giờ mới tập làm mạch, mình đã thực hiện xong mạch nạp cho con 89v dùng Flashmagic, nhưng khi thực hiện nạp đều báo lỗi "Unable to communicate. Failed to autobaud.....Try raising or lowering the baud rate." Mình đã tăng giảm baud rate nhưng vẫn báo lỗi. Mình đã test cổng com và max232 đều truyền nhận tốt. Có phải do lỗi bootloader hay là con 89 đã hi sinh? Bro nào có cao kiến dùm mình. Thank mọi người!
    mình làm theo mạch này, nhưng với tụ 10uF

Bạn thử nhấn giữ nút reset rồi click chuột vào start rồi thả nút reset ra thì chắc chắn là nó sẽ sẽ nạp đc. Nếu ko nó nút reset thì bạn click nút Start rồi cấp nguồn cho mạch VĐK. Nếu cả 2 TH đều ko đc thì chắc chắn bạn phải tự kiểm tra lại mạch hoặc VDK

Comment

mình đã thử cách của bạn, lúc flashmagic kêu reset mình vẫn reset đc nhưng sau đó bị báo lỗi, mua chip mới vẫn bị lỗi nên chắc là không phải do chip,chắc là phải làm lại cái mạch nạp mới, trong mạch nạp nên dùng tụ 10uF hay là 1uF? Mạch 8051 của mình chỉ là mạch chạy led trang trí thôi,nên cũng không có phức tạp, chân EA mình cũng nối lên nguồn rồi, mình dùng max232 TI. Thanks!
      Last edited by beheoyeu; 22-12-2010, 21:44.

Comment

Làm cách này nhiều lần rồi nhưng kết quả vẫn là 0 @@ -> nản quá@@

Comment

bạn dùng tụ 1uf hay 10uf cũng được ,bạn thử kiểm tra phần mềm nạp lại xem đã step đúng chưa
          sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
          email:

Comment

mình tăng giảm các tốc độ baud, làm hết rồi mà vẫn không được,mình dùng nguồn 5v từ sạc đt đc không, hay phải làm riêng 1 bộ nguồn ổn định cho nó ?

Comment

Bạn nạp cho chíp gì và đã chọn đúng loại chíp trong lish của flashmagic chưa. Mạch này rất chi là đơn giản bạn kiểm tra kĩ lại đi, trước đây mình cũng làm mạch này rồi và cũng nạp ko đc do hàn sai dây cổng COM. Trong mạch bạn nên chọn tụ 10uF và lắp đúng cực tính của tụ nhé. Good lucky !

Comment

mình đã nạp được, nguyên nhân theo mình là do thạch anh hư. Thank các đồng chí !

Comment

Bạn ơi, sô đồ như vậy là đúng chuẩn rồi phải không? Mình cũng mới tập tành cái ni mà thấy phức tạp quá.

Comment

Nguyên văn bởi beheoyeu Xem bài viết
                    mình đã nạp được, nguyên nhân theo mình là do thạch anh hư. Thank các đồng chí !
                    anh dùng thạch anh bao nhiêu vậy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

beheoyeu Tìm hiểu thêm về beheoyeu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X