Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp cho họ philips! help!help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nạp cho họ philips! help!help

bác nào có sơ đồ nguyên lý mạch nạp cho họ philip cho em xin cái nhe. em dang cần lắm. thanksss các bác nhiều
    Kel'Thuzads
    Mail:minhnguyen.ac@gmail.com

Phải nói rõ con gì mới cho được chứ ! Nếu dòng P89X51RX thì dùng nạp qua RS232 thì được rồi ! Mạch nạp của mình cũng có hổ trợ một dòng cũa Phillip .
    Mạch nạp Little Programmer
    MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

Em thấy các đa số loại của philips nó bảo hỗ trợ nạp isp. Em đã xem thì thấy isp của nó lại thông qua 2 chân chân tx/rx. Ko hiểu isp kiểu gì nữa. Con em đang cần nạp là P89c551RD.
      Kel'Thuzads
      Mail:minhnguyen.ac@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi Kel'Thuzads Xem bài viết
        Em thấy các đa số loại của philips nó bảo hỗ trợ nạp isp. Em đã xem thì thấy isp của nó lại thông qua 2 chân chân tx/rx. Ko hiểu isp kiểu gì nữa. Con em đang cần nạp là P89c551RD.
        ISP - In-System Programming là một chuẩn lập trình của các MCU của Philips. Với chuẩn này, MCU dùng 2 chân Rx và Tx để kết nối với PC. Bạn chỉ cần kết nối với PC qua MAX232, không thêm bất cứ phần cứng nào nữa. Trên mạch, chân ALE không được nối chết lên VCC mà phải gắn vào 1 contact. Khi cần lập trình, bạn kéo ALE xuống mass, nhấn reset thì MCU sẽ tự động vào chế độ ISP. Trên PC bạn cần có chương trình Flash Magic của Philips (free). Khi MCU vào chế độ ISP, trên Flash Magic bạn chọn thông số thích hợp như: MCU, XTAL (thạch anh), COM Port,.. thì sẽ connect được thôi. Sau khi nạp xong, kéo chân ALE lên VCC, reset lại MCU, chương trình vừa nạp sẽ được thực thi.

Hình như bạn gõ nhầm tên MCU rồi phải không? Mình nghĩ là P89C51RD mới đúng chứ.
        Tìm tiên giữa suối mơ
        Rêu xanh, đá trắng bụi lu mờ

Comment

Nguyên văn bởi totite Xem bài viết
          ISP - In-System Programming là một chuẩn lập trình của các MCU của Philips. Với chuẩn này, MCU dùng 2 chân Rx và Tx để kết nối với PC. Bạn chỉ cần kết nối với PC qua MAX232, không thêm bất cứ phần cứng nào nữa. Trên mạch, chân ALE không được nối chết lên VCC mà phải gắn vào 1 contact. Khi cần lập trình, bạn kéo ALE xuống mass, nhấn reset thì MCU sẽ tự động vào chế độ ISP. Trên PC bạn cần có chương trình Flash Magic của Philips (free). Khi MCU vào chế độ ISP, trên Flash Magic bạn chọn thông số thích hợp như: MCU, XTAL (thạch anh), COM Port,.. thì sẽ connect được thôi. Sau khi nạp xong, kéo chân ALE lên VCC, reset lại MCU, chương trình vừa nạp sẽ được thực thi.

Hình như bạn gõ nhầm tên MCU rồi phải không? Mình nghĩ là P89C51RD mới đúng chứ.
          Bác totite cho E hỏi vài câu:

2 chân Rx và Tx của MCU philips nối với chân nào của Port PC? chỉ cần 2 chân là đủ?
          Phần mềm free của philips tên gì? download ở đâu?
          Dòng chip nào thông dụng ở VN, giá cả tham khảo?

Thanks.

Comment

Vay cac ban co ai lam mach nap qua cong UBS duoc khong? Neu ai biet chi cho minh voi???????

Comment

89
              Nguyên văn bởi voduytam Xem bài viết
              Vay cac ban co ai lam mach nap qua cong UBS duoc khong? Neu ai biet chi cho minh voi???????
              Nguyên văn bởi tttoan Xem bài viết
              Bác totite cho E hỏi vài câu:

2 chân Rx và Tx của MCU philips nối với chân nào của Port PC? chỉ cần 2 chân là đủ?
              Phần mềm free của philips tên gì? download ở đâu?
              Dòng chip nào thông dụng ở VN, giá cả tham khảo?

Thanks.
              philip dùng flash magic để nạp ,bạn có thể vào trang

http://www.flashmagictool.com/ để tải về.
              theo mình mua ngoài Nhật tảo con P89V51RB2 là 45k,
              |

Comment

Các bác cho em hỏi mua con này ở đâu vậy ở hàn thuyên có không ah!giá của nó khoảng bao nhiêu?và mạch nạp của nó có giống với nạp họ 89c51 không ah?cảm ơn các bác
                NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Về tác giả

Collapse

Kel'Thuzads Tìm hiểu thêm về Kel'Thuzads

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X