Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Share Luận Văn - 2011] Robot sử dụng Kinect

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào bạn,
    bank có thể cho mình email hoặc là số điện thoại của bạn để mình liên lạc với bạn được không bạn ?
    Mình đang rất quan tâm đến đề tài này của bạn.
    Rất mong nhận được hồi âm của bạn.
    Email của mình là: tt.vinh@yahoo.com

Comment

Xin chào!
      Hiện tại mình cũng đang tìm hiểu về đề tài này. Bạn nào đã có kinh nghiệm trong mảng này xin chỉ giáo.
      Mình cũng đã lập trình bằng C# và hiển thị dữ liệu ảnh RGB và Depth tốt. Nhưng khi dữ liệu chiều sâu của các vật trong ảnh hiển thị ra Textbox thấy không ổn định.
      Rất mong nhận sự phản hồi của mọi người.
      Mail của mình là: congnammec@gmail.com
      Thanks!

Comment

Kinect with C#

Nguyên văn bởi ksvbka Xem bài viết
        Em có tìm hiểu về Kinect trong tuần vừa rồi và làm một báo cáo tổng kết nhỏ về phần cứng cũng như viết phần mềm cho Kinect bằng Windows Forms C#.
        Khi viết chương trình trên C# em có tìm thấy một thư viện hỗ trợ các hàm về thu nhận dữ liệu và hiển thị dễ dàng hơn nhiều so với các demo hướng dẫn của Microsoft.
        Báo cáo đang còn sơ lược nhưng hi vọng giúp được các bạn mới bắt đầu tiếp cận với công cụ này.
        Phần Point Cloud có bác nào biết cách sử dụng nó với C# không. Em thầy hình như nó chỉ sử dụng cho C++
        https://www.dropbox.com/s/jv6l88r05c...t%20Kinect.rar
        Chào bạn! Hiện tại mình cũng đang nghiên cứu đề tài về Kinect.

Bạn đã sử dụng C# và SDK lập trình cho Kinect. Vậy bạn có tài liệu hoặc kinh nghiệm về xử lý ảnh độ sâu của Kinect xin chỉ giáo cho mình vơi!
        "Mục đích đề tài của mình chỉ cần lấy được độ sâu của các vật trong trường nhìn của Kinect".
        Mail của mình: congnammec@gmail.com
        Thanks!

Comment

Mình cũng đang nghiên cứu về đề tài này.Bạn nào có source up lại cho mọi người nghiên cứu với.Cảm ơn các bạn nhiều.Mail của mình là: phongnguyen1411@gmail.com

Comment

Chào bạn,
            Mình cũng đang nghiên cứu đề tài này. Bạn nào có thể up lại souhowohocho mình nghiên cứu với. Cám ơn các bạn nhiều. Hoặc có thể mail cho mình: anhpfievk50@gmail.com.

Comment

Nguyên văn bởi ooooo Xem bài viết
              Sau một thời gian tìm hiểu và ứng dụng, mình thấy Kinect có thể làm được rất nhiều chuyện với chi phí phải chăng so với các thiết bị chuyên dụng có khả năng khôi phục 3D (giá hiện tại 2tr8). Mình cũng đã bảo vệ xong đề tài này và muốn chia sẻ tới tất cả các bạn, với mong muốn thiết bị này được ứng dụng rộng rãi hơn.
              Đây là clip demo, có thêm các video bổ sung trong phần description (xem thêm trên YT ):

Đây là source code + báo cáo + file thuyết trình: file download
              Hy vọng nó sẽ hữu ích cho những ai bắt đầu tìm hiểu về thiết bị Kinect.

Ngoài ra mình cũng bonus thêm một số code mẫu:
              >> OpenNI
              >> Point CLoud

Mọi người cứ trao đổi và hỗ trợ nhau ở thread này.
              Like nếu thấy có ích

Chúc mọi người năm mới Nhâm Thìn vạn sự như ý
              Chào anh ak!
              Hiện tại em đang làm đồ án về robot dò đường dùng kinect như của a.Mà em giao tiếp Kinect với máy tính mãi mà không được.Mong anh chỉ giáo ak.
              A giúp em với sắp bảo vệ tốt nghiệp ra trường rồi mà e chưa làm đc.
              Thank you a trc!!!

Comment

Nguyên văn bởi thientamtita Xem bài viết
                [ATTACH=CONFIG]48678[/ATTACH]
                Anh Đức cho em hỏi với em build source code RobotVision của anh thì bị lỗi này. [Không biết có phải do những lỗi này mà bị như thế]
                Em dùng thư viện PCL 1.5.1 nên ở hàm deleteText3D em thay lại bằng removeText3D và chỗ này pcl::KdTree<CloudType>::Ptr tree em sửa thành pcl::search::KdTree<CloudType>::Ptr tree ;
                Chào anh ak!
                Hiện tại em đang làm đồ án về robot dò đường dùng kinect như của a.Mà em giao tiếp Kinect với máy tính mãi mà không được.Mong anh chỉ giáo ak.
                Thank you a trc!!!

Comment

Chào bạn.Hiện tại mình đang nghiên cứu về Kinect và PCl. Mình thấy chương trình của bạn rất tốt; bạn có thể share chương trình của bạn cho mình được ko? Cảm ơn bạn nhìu.
                  Email: qvtruongcdt@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi vodanhhehe Xem bài viết

Chào anh ak!
                    Thank you a trc!!!
                    chào anh giời em cũng đang cần tài liệu về kinect ... anh có tài liệu tham khảo về kinect cho em xin với :v :v :v thank you

Comment

Về tác giả

Collapse

ooooo Nothing is impossible Tìm hiểu thêm về ooooo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X