Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm sao mod cho camera quay được ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm sao mod cho camera quay được ?

Em có 1 camera treo trên tường để theo dõi người ra vào, nhưng nó ko quay dc, có cách nào mod cho nó quay ko ạ.

Nguyên văn bởi minhlonghm Xem bài viết

Em có 1 camera treo trên tường để theo dõi người ra vào, nhưng nó ko quay dc, có cách nào mod cho nó quay ko ạ.
    Camera quay được, thì quay được.
    Camera quay không được, thì không quay được.
    Trong chương trình quản lý của nó có tất tần tật rồi mà.OK

Comment

Nếu bản thân camera đó không quay được ... mà muốn quay thì hoặc là tự chế bàn cơ khí + điều khiển cho nó quay ... hoặc là đi mua bàn quay ( đế quay ) + điều khiển có sẵn bán ở ngoài thị trường !
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Gắn nó vào cái quạt bàn, hoặc quạt treo tường!

Vừa bật quạt vừa quay!

Comment

Nguyên văn bởi mrgiang99 Xem bài viết
          Gắn nó vào cái quạt bàn, hoặc quạt treo tường!

Vừa bật quạt vừa quay!
          Anh vui tính nhở

Comment

A !

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
            Nếu bản thân camera đó không quay được ... mà muốn quay thì hoặc là tự chế bàn cơ khí + điều khiển cho nó quay ... hoặc là đi mua bàn quay ( đế quay ) + điều khiển có sẵn bán ở ngoài thị trường !
            A bác Quế Dương đây rồi, cho em hỏi cái module RF của bác xài với cặp IC PT là được hay phải là PIC ... Em chưa biết về PIC nhiều, liệu có thể xài IC PT2262 và 2272 để điều khiển từ xa cái motor dc ko ? Em định làm cái điều khiển từ xa cho camera ra mà ko biết gì về VĐK.

Cái đế quay ở chợ Nhật Tảo có không nhỉ bác, giá khoảng bao nhiêu ?

Cám ơn bác Quế Dương nhé !!

Comment

Mod cho camera quay.

Thế này nhé, để làm đơn giản thì có thể làm như sau:

Lấy 1 cái động cơ loại nhỏ, có trục quay xuyên qua động cơ.

Một đầu trục sẽ lắp đế giữ cho camera.

Đầu trục còn lại thì gắn 1 cái đĩa xẻ 2 rãnh tương ứng với góc left max open và right max open.

Đặt 1 con photosensor để đọc cái đĩa đó.

Sau đó ráp lại nối mạch điều khiển là có thể quét qua quét lại...

Đơn giản và rẻ tiền hơn thì có thể làm bằng nam châm và bóng công tắc từ....

Chúc thành công!

Comment

Nguyên văn bởi mrgiang99 Xem bài viết
                Thế này nhé, để làm đơn giản thì có thể làm như sau:

Lấy 1 cái động cơ loại nhỏ, có trục quay xuyên qua động cơ.

Một đầu trục sẽ lắp đế giữ cho camera.

Đầu trục còn lại thì gắn 1 cái đĩa xẻ 2 rãnh tương ứng với góc left max open và right max open.

Đặt 1 con photosensor để đọc cái đĩa đó.

Sau đó ráp lại nối mạch điều khiển là có thể quét qua quét lại...

Đơn giản và rẻ tiền hơn thì có thể làm bằng nam châm và bóng công tắc từ....

Chúc thành công!
                Anh có thể nói rõ về 2 cách còn lại ko bằng nam châm và bóng công tắc ấy. Nếu em muôn điều khiển với module RF thì xài với cặp PT dc chứ

Comment

Anh có thể nói rõ về 2 cách còn lại ko bằng nam châm và bóng công tắc ấy. Nếu em muôn điều khiển với module RF thì xài với cặp PT dc chứ

Dùng nam châm và bóng công tắt từ thủy tinh để thay cho photosensor.

Điều khiển bằng gì cũng được.
                  miễm là có các chế độ sau:

Auto: quay qua, quay lại, đến vị trí cảm biến thì đảo chiều quay.

Man: quay trái, quay phải. Đến vị trí cảm biến thì dừng, phải bấm nút đảo.. chiều quay ngược lại.

Quay trái: 1 bit
                  Quay phải: 1 bít
                  auto/man: 1 bit
                  .....

Comment

Với chức năng như vậy thì làm rất đơn giản. Chỉ cần dùng SW hành trình và 1 vài linh kiện điện tử là được. Nếu mua đúng bộ - nó gọi bàn PTZ thì giá hơi đắt -> nhưng nó chuyên hơn nhiều. Đầu vào bộ này nó thường dùng chuẩn giao tiếp RS485 để điều khiển.

email:mahaco@fpt.vn

Comment

hi

Nguyên văn bởi hoctro89xxx Xem bài viết
                      Với chức năng như vậy thì làm rất đơn giản. Chỉ cần dùng SW hành trình và 1 vài linh kiện điện tử là được. Nếu mua đúng bộ - nó gọi bàn PTZ thì giá hơi đắt -> nhưng nó chuyên hơn nhiều. Đầu vào bộ này nó thường dùng chuẩn giao tiếp RS485 để điều khiển.
                      Anh có giá của nguyên bộ ko ?
                      Nếu có sơ đồ thì cho em xin với. Em định dùng VĐK để nối với RF, nhưng chưa có rành lắm.
                      Xin các anh giúp em với.

Comment

Mình thấy việc này rất đợn giản bạn à , hiện nay trên thị trường có bán các chân đế xoay trái phải hoặc lên xuống trái phải , thì chỉ cần mua chân đế về rồi gắn camera của bạn lên là xong ko có gì khó cả , còn nếu bạn chưa biết nên mua loại chân đế xoay nào thì PM nick vuphatcamera mình sẽ trả lời cho bạn . Chúc bạn vui vẻ .
                        Mua bán - Tư Vấn - Thiết Kế - Lắp Đặt - Bảo trì
                        Hệ thống Camera quan sát

Yahoo : vuphatcamera
                        Tel : 08 66568948
                        Mobile : 0909 443 949 -- 093 212 222 5

Comment

Về tác giả

Collapse

minhlonghm Tìm hiểu thêm về minhlonghm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...