Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sử dụng cổng RS232 trên nền Linux

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình đã add các lớp đầy đủ chưa dùng đến gồm 5 lớp cả fild header và cpp gòm các lớp :
    ManageSerialPort
    posix_qextserialport
    qextserialbase
    qextserialport
    win_qextserialport
    mình nghĩ add được các lớp là điều tốt còn việc sử dụng lớp , phuơng thức của lớp đấy là ở mình.
    nhưng ko hiểu sao mình chỉ add thôi chứ chưa sử dụng lớp nào cả vậy mà chuơng trình vẫn báo lỗi ko tìm thấy thư mục #include<windows.h> trong header
    win_qextserialport.h
    mình đã nghĩ lớp win_qextserialport là lớp cho windown lên mình thử ko add lớp này nhưng chuơng trình vẫn ko chạy được dù mình chưa động tới việc sử dụng lớp .Click image for larger version

Name:	Screenshot.jpg
Views:	1
Size:	91.6 KB
ID:	1371305Click image for larger version

Name:	Screenshot-1.jpg
Views:	1
Size:	100.3 KB
ID:	1371306
    mình có 2 ảnh , 1 ảnh lỗi ở window.h trong file win_qextserialport.h và ảnh giao diện mình mới chỉ kéo vào chứ chưa có sự kiện gì cả đâu. mình đã add đầy đủ các lớp và chỉ làm có vậy nhưng vẫn ko chạy được mong bạn giúp đỡ. chân thành cảm ơn bạn

Comment

Bqv đã đề cập ở bài viết trước, và bây giờ nhắc lại : bạn dùng nhầm thư viện Qextserialport phần mã nguồn dành Windows, trong khi đúng ra phải dùng cái cho Linux.

Tại sao lại thêm thư viện win_qextserialport ?
      Tại sao mới bắt đầu lập trình không bắt đầu từ kiểu biên dịch thô bằng dòng lệnh mà cứ phải QtCreator ?

Cần bắt đầu từ cái đơn giản nhất, "học bò ròi lo học chạy" bạn ạ.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Lấu lắm rồi mình không tìm hiểu cái này, giờ do công việc cần phải làm , trong thời tìm hiểu có gì không biết, mong ơợi người chỉ bảo
        instructions for installation, configuration and system administration centos

Comment

cảm ơn vì bài viết rất đầy đủ và chi tiết, tận tâm thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

bqviet Tìm hiểu thêm về bqviet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X