Thông báo

Collapse
No announcement yet.

File SHA1SUM có chức năng gì thế nhỉ ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• File SHA1SUM có chức năng gì thế nhỉ ?

Chào mọi ngươi,
    em down Fedora cả bản 5 và 6 (hihi), bản 6 thì lỗi nặng lắm, ko cài được (em cũng ko hiểu vì sao). Còn bản 5 cài được sâu hơn tí, nhưng cũng ko cài được đến khi hoàn thành.
    Em có 1 cái ổ cứng để thử nghiệm, 100Gb chia thành 5 ổ, ổ đầu 1 em đã cài WinXP (mục đích để nghịch thử cái XP Embedded), ổ thứ 2em cài Redhat9, nhưng thấy cái Redhat nó hỗ trợ ít (như cắm USB chẳng hạn) nên em cài thử cái Fedora lên ổ thứ 3, mà chả được.
    Ko hiểu có phải lỗi do file SHA1SUM ko ?. Vì em chỉ burn file iso vào đĩa DVD thôi.
    Anh em chỉ bảo giúp .

Nguyên văn bởi sunwishbmw Xem bài viết
    Chào mọi ngươi,
    em down Fedora cả bản 5 và 6 (hihi), bản 6 thì lỗi nặng lắm, ko cài được (em cũng ko hiểu vì sao). Còn bản 5 cài được sâu hơn tí, nhưng cũng ko cài được đến khi hoàn thành.
    Em có 1 cái ổ cứng để thử nghiệm, 100Gb chia thành 5 ổ, ổ đầu 1 em đã cài WinXP (mục đích để nghịch thử cái XP Embedded), ổ thứ 2em cài Redhat9, nhưng thấy cái Redhat nó hỗ trợ ít (như cắm USB chẳng hạn) nên em cài thử cái Fedora lên ổ thứ 3, mà chả được.
    Ko hiểu có phải lỗi do file SHA1SUM ko ?. Vì em chỉ burn file iso vào đĩa DVD thôi.
    Anh em chỉ bảo giúp .
    Fedora Core (FC) là bản phân phối cộng đồng của Redhat Enterprise Linux (vốn rất đắt). Nhiều người nói rằng hãng Redhat dùng FC là chuột bạch thí nghiệm cho phần mềm chính thức của mình. Bạn nên chuyển sang dùng Ubuntu hoặc Kubuntu cho đơn giản và nhiều tính năng. Nếu vẫn dứt khoát muốn đi cùng Redhat thì nên dùng CentOS.

Lỗi mà bạn kể trên không phải do file SHA1SUM, nhưng dùng FC thì nên chuẩn bị tinh thần gặp lỗi thường xuyên (mặc dù tôi không nói nó tồi).
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Em chào anh Việt,
      nếu em không nhầm thì anh làm cho bác Đức ở Vinashin, đúng ko ạ ?.
      Vâng, em đang dùng Ubuntu anh ạ, em sẽ nghe theo lời khuyên của người đi trước .
      Em thử CenOS xem nó thế nào hihi.

Comment

Về tác giả

Collapse

sunwishbmw Tìm hiểu thêm về sunwishbmw

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X